Announcement

Collapse
No announcement yet.

B/M ระหว่าง ASUSกับGIGABYTE อันไหนคุ้มกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• B/M ระหว่าง ASUSกับGIGABYTE อันไหนคุ้มกว่า

B/M ระหว่าง ASUS กับ GIGABYTE
    จะซื้อพรุ่งนี้แล้ว
    อันไหนทนกว่าคุ้มกว่ารุ่นประมาณ P43-P45
    กะจะใช้ไปซัก2-3ปี

ขอบคุณคับ

เออ ผม ว่า แล้ว แต่ น่ะ ครับ แลว้แต่คนชอบ คับ ส่วนผม ชอบ asus แต่ กิกกาไบ๊ไม่ไช่ไม่ดีน่ะครับ ดีที่ เดียว
    สว่น ถ้า จะเอา กิกกาไบ แนะนำรุ่นEP43-DS3L ประมาณ3300 คับ เจได หรือ tk ก็ได้ ถ้าEP45-DS3R ก้ประมาณ 4300 ครับ เพิ่มมา 1 พัน
    ส่วนasus ก็ ตั้งแต่รุ่น P5 Q ขี้นไป ครับ 4400 ขึ้นไป เลย ครับ ถ้าเปนรุ่นโปรหรือ ดีลุก ราคาก็ จะสุงขึ้นคับ

Comment

ดูเป็นรุ่นๆไปครับ แต่ผมว่าถ้ารุ่นล่างๆGIGABYTE เนียนกว่าในราคาที่เท่ากัน ส่วนตัวTOP ต้องยกให้ ASUS เขาละ

Comment

GIGABYTE ดีกว่า

Comment

ส่วนตัวชอบ Asus P5Q Delux (สวยดี)
          ที่เหลือก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัว
          ก็ดีพอๆ กัน แรงคงไม่ต่างกันเพราะ Chipset เดียวกัน

Comment

ตอนแรกผมใช้ EP45-DS3R แต่ผมเกลียดไอ้คนเฝ้าห้อง GIGABYTE

เลยขายทิ้งแล้วไปซื้อ Asus P5Q Deluxe มาใช้ล่ะตอนนี้ สบายใจดี 5 5+

Comment

แล้วแต่คนชอบ แต่ส่วนตัวชอบasusไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน...

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                ตอนแรกผมใช้ EP45-DS3R แต่ผมเกลียดไอ้คนเฝ้าห้อง GIGABYTE

เลยขายทิ้งแล้วไปซื้อ Asus P5Q Deluxe มาใช้ล่ะตอนนี้ สบายใจดี 5 5+
                มันคือะไรหรอคับ

Comment

ถ้าเป็นรุ่นล่าง ๆ GIGABYTE จะคุ้มกว่าครับ

อยากใช้เมนบอร์ดสวยก็ต้อง ASUS

คุณภาพผมว่าก็เหมือน ๆ กัน

Comment

มีดีทั้ง2ฝั่ง เลือกที่งบถึง เทียบกันเป็นรุ่นๆไป ....

Comment

คุ้มหรือไม่คุ้มเนี่ย มันขึ้นกับผู้ใช้นี่ครับ ว่าเอามาทำอะไร ตรงความต้องการหรือไม่ ได้ใช้ความสามารถมันครบไหม

Comment

ตามงบมากกว่า

พอกำหนดงบมา ตัวเลือกมันจะเกิด หุ หุ

สำหรับผม อันไหนก็ได้ ขอที่ประกันดีๆ ไม่เอาดีคอมเป็นพอเข็ดแล้ว

Comment

EP45 ของ Gigabyte Bios เพิ่ม Vcore ที่กระโดดจาก 1.6 เป็น 1.8 นี่แก้รึยังครับ

Comment

Working...
                          X