Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นได้ทุกเกมส์ แต่ Ass.creed เล่นไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นได้ทุกเกมส์ แต่ Ass.creed เล่นไม่ได้

สเปคก็ E7200/EP35-DS3L/OCZ 2*1Gb./Asus 3870DDR4/silverstone ST50F 500W./sataII 250Gb. เล่นได้หลายเกมส์ปกติด้วย(DMC4,PES2008,Crysis#warheadในเครื่อง) แต่เล่น Ass.creed แล้วเครื่องค้าง ขึ้น VPU มีปัญหา ตอนใส่ X1650(ไม่มีไฟเลี้ยง) ปรับ 800*600 ยังเล่นได้เลย เป็นงงครับหรือ PSU จะมีปัญหา หรือเป็นที่เกมส์ เล่นไปตั้งใกลแล้ว ไม่ทราบไฟล์เซฟอยู่ตรงไหน จะลองลงใหม่อีกซักครั้ง ใครมีแผ่นเล่นจบแล้วยืมหน่อยครับ รบกวนและขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองหาไดร์เวอร์เวอร์ชั่นล่าสุดมาติดตั้งดูครับ แล้วลองอัพเดท DX9.0C Aug2008 ดูก่อนครับ

Comment

ล่าสุดตัวไหนครับ ตอนนี้ลง 8.9 อยู่ ส่น DX9.0C august 2008 ของลิงค์โหลดหน่อยครับ

Comment

นี่ครับ

http://www.softpedia.com/get/System/...ibutable.shtml

Comment

ขอบคุณครับ ตอนเช้าโหลด 10 นาที ก็เลยกะจะโหลดตอนเย็น เล่นซะชั่วโมงกว่าเลย

Comment

file save อยู่ที่นี่ครับ C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้ลง DX ตัวที่แนะนำแล้วก็เหมือนเดิมครับ ติ๊กตัว VPU ออกก็แล้ว หรือจะลงไดร์เวอร์ตัวต่ำลงมาดี ตอนนี้ใช้ 8.9 ขอบคุณทุกความรู้นะครับ

Comment

เดี๋ยวจะลองลงเกมส์ใหม่ดูครับ

Comment

-VPU recover นั้นจะคอยแจ้งเตือนเวลาการ์ดจอร้อน ถ้าไม่เลือกไว้เครื่องจะแฮงค์ไปเลย ตัวนี้จะคอยเตือนก่อนครับ จะ alert แจ้งก่อน
                  -ตอนนี้คงได้บทสรุปแล้วครับ เนื่องจากลงเกมส์(Ass.creed)ใหม่แล้วก็เป็นเหมือนเดิม ดูเทมป์แค่ 60 เอง แต่เล่นเกมส์อื่นไม่เป็นไร(crysis.warhead,PES2008,DMC4) คงต้องลองเปลี่ยนตัวใหม่หละครับ พรุ่งนี้โทรคุยกับ JEDI ถ้าได้บทสรุปคงส่งวันจันทร์เพราะเพิ่งซื้อมา โคราชคงไปยืมเค้าลองลำบาก

Comment

Working...
                  X