Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว overclock ช่วยแนะนำ net ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว overclock ช่วยแนะนำ net ให้หน่อยคับ

คือ ผม ทำการสมัครใช้เน็ตของ true 2Mkps แล้วรอ นานมา รอรอรอ

เอาเป็นว่า ตั้งแต่เมียผมท้องจนตอนนี้ ลูกผมเกิดมาแล้ว มันยังไม่มาติดตั้ง(ขึ้นกล่องให้)

ผมอยากให้ชาว overclock แนะนำnet ดีดี ให้ผมสักเครือข่าย ??? เอาแบบ 1Mkps ขึ้นไปนะครับ

>>>>>>ไม่เอาแบบดาวเทียมนะ อันนั้นแพงเวอร์เป็นหมื่น<<<<<<<<
    Last edited by piano38; 13 Oct 2008, 15:53:45.

CAT CDMA

Comment

เคยเห็น CAT 4M/1M ราคา 990 น่าสนใจดีครับ แต่เห็นเขาว่าตอนที่ช่วงคนเล่น peak มันจะเน่ามาก แต่ถ้าโหลดตอนกลางคืนจะเต็มสปีดครับ

Comment

Originally posted by piano38 View Post
        คือ ผม ทำการสมัครใช้เน็ตของ true 2Mkps แล้วรอ นานมา รอรอรอ

เอาเป็นว่า ตั้งแต่แม่ผมท้องจนตอนนี้ ลูกผมเกิดมาแล้ว มันยังไม่มาติดตั้ง(ขึ้นกล่องให้)

ผมอยากให้ชาว overclock แนะนำnet ดีดี ให้ผมสักเครือข่าย ??? เอาแบบ 1Mkps ขึ้นไปนะครับ

งง...แม่ท้อง ลูกเกิด

บ้านอยู่แถวไหนหรอคับ มีสายโทรศัพท์ทรูเข้าบ้านไปยัง

ถ้ามีแล้วมันจะปล่อยสัญญาณมาให้ไม่น่าเกิน2วัน

Comment

Originally posted by piano38 View Post

เอาเป็นว่า ตั้งแต่แม่ผมท้องจนตอนนี้ ลูกผมเกิดมาแล้ว มันยังไม่มาติดตั้ง(ขึ้นกล่องให้)

โห...นานไปป่าว ตั้งแต่คุณแม่คุณตั้งท้อง แล้วคลอดคุณออกมา จนคุณโตแล้วมีครอบครัวและมีลูกเนี่ยนะ ( สรุปแล้วใช้ CAT เลยซิครับ ถ้านานขนาดนั้น )

Comment

อย่าเล่นหิ้ง

Originally posted by fak View Post
            งง...แม่ท้อง ลูกเกิด

บ้านอยู่แถวไหนหรอคับ มีสายโทรศัพท์ทรูเข้าบ้านไปยัง

ถ้ามีแล้วมันจะปล่อยสัญญาณมาให้ไม่น่าเกิน2วัน
            Originally posted by tonpon View Post
            โห...นานไปป่าว ตั้งแต่คุณแม่คุณตั้งท้อง แล้วคลอดคุณออกมา จนคุณโตแล้วมีครอบครัวและมีลูกเนี่ยนะ ( สรุปแล้วใช้ CAT เลยซิครับ ถ้านานขนาดนั้น )

แม่ของลูกผม เมียอะครับ กรุณาอย่าเล่นหิ้ง

Comment

CAT ครับผมใช้อยู่ไม่ค่อยมีปัญหาส่วนใหญ่ปัญหาที่เจอมันจะเป็นเหตุสุดวิสัยล่าสุดสายเคเบิ้ลขาด -....- แล้วก็มีอาการแปลกเวลาโหลดโดยตรงจากเมืองนอกจะอืดมากๆๆๆๆๆแต่พอบิทนอกละวิ่งกระฉูดเต็มสปีด -....- งงกะมันจริงๆ

Comment

ผมว่าเนตมันยังมาไม่เต็มสปีด เค้าเลยยังไม่ติดต่อมา
                ของผมพึ่งติดต่อมาวันก่อน TT&T 2M เดือนละ 700 กว่าบาท (รวมค่าคู่สายโทรศัพท์)
                ขอไปตั้งแต่ ต้นปี พึ่งติดต่อมา

Comment

อยู่ตจว. ใช้ Maxnet 2เมก 590.- ไม่รวม vat จ้า โดยรวม ลื่นปรี๊ดๆ จะมีไม่วิ่งเฉพาะ สายเคเบิ้ลใต้น้ำขาด ประมาณนี้ ติดมา 10 เดือน ใช้ไม่ได้ 2 ที มันขาดจิงๆ

Comment

Max net 590 2mb ครับผมใช้อยู่ ลื่นหัวแตกเลยครับ
                    ปกติผมเล่นที่ร้านเพื่อน..พอดีคนของ TT&T เค้าไปหาแถวบ้านเลยครับ
                    กรอกรายละเอียด ชำระเงินที่บ้านหมด เอิ๊กๆ รอช่างมาเดินสายภายใน
                    เดินสายเสร็จเรียบร้อยก็โทรไป ให้เค้าเอาเราท์เตอร์มาให้

..ไม่ถึงอาทิตย์ได้เล่น -*-
                    Last edited by Newewiw; 4 Oct 2008, 17:10:01.

Comment

Originally posted by Jason_jr View Post
                      ผมว่าเนตมันยังมาไม่เต็มสปีด เค้าเลยยังไม่ติดต่อมา
                      ของผมพึ่งติดต่อมาวันก่อน TT&T 2M เดือนละ 700 กว่าบาท (รวมค่าคู่สายโทรศัพท์)
                      ขอไปตั้งแต่ ต้นปี พึ่งติดต่อมา

ใช้ครับนาน

Comment

Originally posted by Newewiw View Post
                        Max net 590 2mb ครับผมใช้อยู่ ลื่นหัวแตกเลยครับ
                        ปกติผมเล่นที่ร้านเพื่อน..พอดีคนของ TT&T เค้าไปหาแถวบ้านเลยครับ
                        กรอกรายละเอียด ชำระเงินที่บ้านหมด เอิ๊กๆ รอช่างมาเดินสายภายใน
                        เดินสายเสร็จเรียบร้อยก็โทรไป ให้เค้าเอาเราท์เตอร์มาให้

น่าสนครับ ขอบคุณมาก

Comment

Originally posted by Newewiw View Post

น่าสนครับ ขอบคุณมาก

Comment

ท่านอยู่ จังหวัดใด ? ต้องดูพื้นที่ด้วย ไม่งั้นแนะนำไปก็เท่านั้นครับ

เช่นผม อยู่ นครปฐม ไม่มีทรู ไม่มีอีก 9ล9 แบบ กทม. อิอิ

แต่ใช้ TT&T 4M ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ของ True เเพงสุดเซง

Comment

Working...
                              X