Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว overclock ช่วยแนะนำ net ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bunyawat View Post
    ของ True เเพงสุดเซง
    ถูกต้องนะคราบบบบบบบบ แพงแล้วยังช้าอีก

Comment

ต้องดูแต่ละพื้นที่นะครับ ผมอยู่แถวบางเขน รวมเวลาตั้งแต่โทรไปสมัครถึงช่างมาเดินสายรวม 10 วันครับ 2M ลื่นปรื๊ดๆ แต่แพงหน่อย ว่าจะลองหัวไป MaxNet จะดีหรือเปล่าเอ่ย

Comment

Originally posted by piano38 View Post
        แม่ของลูกผม เมียอะครับ กรุณาอย่าเล่นหิ้ง

MAXNET

Comment

ผมอยู่หนองบัวลำภูใช้ maxnet ครับ ต่อผ่านเร้าเตอร์
          ของ tot เคยใช้มันต้องต่อผ่าน modem ไม่ชอบอ่ะครับ

Comment

เราอยู่คลอง3 คู่สายโทรศัพทของทรูเข้าไม่ถึงอะ TOT ก้อยังไม่เข้า
            เป็นหมู่บ้านสร้างใหม่ พฤกษาC เซงเลย อยากติดเนต

Comment

Originally posted by piano38 View Post
              ถูกต้องนะคราบบบบบบบบ แพงแล้วยังช้าอีก
              ครับ ใช้ทรุยอยู่ บ้านผม Dnวิ่ง1024kb Upวิ่ง32kbบ้าง48kbบ้าง320บ้าง โอ้ว

Comment

Originally posted by coffeePRO View Post
                เราอยู่คลอง3 คู่สายโทรศัพทของทรูเข้าไม่ถึงอะ TOT ก้อยังไม่เข้า
                เป็นหมู่บ้านสร้างใหม่ พฤกษาC เซงเลย อยากติดเนต
                ลอง maxnet สิครับ ผมก็จะลองเหมือนกัน

Comment

ของผมอยู่ดอนเมืองครับ ใช้เนทของทรู

ตอนแรกติดบอกโปรโมชั่นโอเค 2 เมกจริง สักพักนึง เข้าไปเช็คไหงเหลือ 1 เมกวะ งง - -"

สรุปตอนนี้เหลือ 512 สงสัยจัดโทรไปถาม บอกว่าก่อนหน้านี้ผมเปิดเบอร์ทรูใช้เนทเลย 1 เมก

ตอนหลังผมยกเลิกเบอร์ทรูไป มันเลยลดสปีดผม ตกลงยังไงชักงง เหอๆ

รู้สึกว่าเนทช้ามากมาย โหลดบิทได้แต่ 30 K/S เองอ่ะ - -"

ปล. เป็นแพ็กเกจเดือนละ 690 อ่ะครับ ใครสามารถไขข้อข้องใจบอกที เดี๋ยวก็เปลี่ยนไปใช้ของอื่นเลยชิ -*-

Comment

ไอเน็ต true

Originally posted by somono View Post
                    ของผมอยู่ดอนเมืองครับ ใช้เนทของทรู

ตอนแรกติดบอกโปรโมชั่นโอเค 2 เมกจริง สักพักนึง เข้าไปเช็คไหงเหลือ 1 เมกวะ งง - -"

สรุปตอนนี้เหลือ 512 สงสัยจัดโทรไปถาม บอกว่าก่อนหน้านี้ผมเปิดเบอร์ทรูใช้เนทเลย 1 เมก

ตอนหลังผมยกเลิกเบอร์ทรูไป มันเลยลดสปีดผม ตกลงยังไงชักงง เหอๆ

รู้สึกว่าเนทช้ามากมาย โหลดบิทได้แต่ 30 K/S เองอ่ะ - -"

ปล. เป็นแพ็กเกจเดือนละ 690 อ่ะครับ ใครสามารถไขข้อข้องใจบอกที เดี๋ยวก็เปลี่ยนไปใช้ของอื่นเลยชิ -*-
                    >>>>>>>>ไอเน็ต true เป็นแบบนี้แหละครับ ผมก็เคยโดย ก็อย่างที่บอกอะครับบ้านผมติดรีบแม่น้ำเจ้าพระยา สายโทรศัพท์ถ้าเป็นสายเก่าก็จะต่อมาจากน้ำ จะยิงสันยานมามากสุด 1เมก ตอนแรกก็สั่งไป1เมกนี้แหละ เล่นไปเล่นมาสัก 3-4 เดือน "มันช้าจังวะ" สักพักเหลือ 256k โทรไปถาม เจ้าหน้าที่พนักงาน บอกว่าเราไม่เคยสั่ง 1 เมกไป
                    ถามต่อไปอีก ว่า 1 เมก กับ 256 นี้ราคามันต่างกันเท่าไร คุณเธอบอกมาว่า 9 บาท
                    มันคิดเป็นเงิน 590บาท> 256k 599บาท >1m แล้วผมอยากจะถามบริษัทจังว่าคนเค้ามีเงินจ่าย 590บาท เพิ่มอีก 9 บาท แรกกว่า 1เท่า ทำไมคนเค้าจะไม่มีเงินจ่ายกันวะ (มันน่าเจ็บใจนัก)

Comment

TOT คับ คิคิของผมไม่มีปันหาเท่าไร นะ

Comment

maxnet ผมรอมันเดินสายมาถึงบ้านผม เพราะมันถูกกว่าทรู

Comment

>>>>>>>>ไอเน็ต true เป็นแบบนี้แหละครับ ผมก็เคยโดย ก็อย่างที่บอกอะครับบ้านผมติดรีบแม่น้ำเจ้าพระยา สายโทรศัพท์ถ้าเป็นสายเก่าก็จะต่อมาจากน้ำ จะยิงสันยานมามากสุด 1เมก ตอนแรกก็สั่งไป1เมกนี้แหละ เล่นไปเล่นมาสัก 3-4 เดือน "มันช้าจังวะ" สักพักเหลือ 256k โทรไปถาม เจ้าหน้าที่พนักงาน บอกว่าเราไม่เคยสั่ง 1 เมกไป
                          ถามต่อไปอีก ว่า 1 เมก กับ 256 นี้ราคามันต่างกันเท่าไร คุณเธอบอกมาว่า 9 บาท
                          มันคิดเป็นเงิน 590บาท> 256k 599บาท >1m แล้วผมอยากจะถามบริษัทจังว่าคนเค้ามีเงินจ่าย 590บาท เพิ่มอีก 9 บาท แรกกว่า 1เท่า ทำไมคนเค้าจะไม่มีเงินจ่ายกันวะ (มันน่าเจ็บใจนัก)
                          เข้าใจอารมณ์เลยนะเนี่ย เคยโดนมาเหมือนกัน บ้านมีโทรศัพท์3เครื่อง เครื่องนึงใช้เล่นเน็ตตอนนั้นติดแบบ512k อีก2เครื่อไว้รับสายลูกค้า พอมีโปรโมรชั่น2mbมาก็ว่าจะเปลี่ยน พอโทรไปถามมันบอกว่าบ้านผมรับได้แค่512k เวนกำบ้านตูติดชุมสายเมิงเลยนะเนี่ยมันบอกว่าต้องอีกสักพักถึงจะใช้ได้ ก้เลยทนใช้512k ต่อไปอีกนานพอสมควร สักพักก็ทนไม่ไหวเลยโทรไปถามใหม่ มันก็ยังบอกแบบเดิมอีกว่าใช้ได้แค่512k อยู่ๆก็นึกได้เลยลองถามมันว่า แล้วอีกเบอร์ละใช้ได้เท่าไร มันเจือกบอกว่า5mb(คิดในใจส่าดดดดดด) และจวบจนทุกวันนี้ก็เลยได้ใช้ 2mbดังใจหวัง -*-

Comment

http://www.mthai.com/triple-t/
                            ลองไปดูน่าสนใจไม่น้อย แต่อาจต้องจ่ายค่าไฟฟ้าตู้ติดตั้งเอง

Comment

Originally posted by evildead View Post
                              http://www.mthai.com/triple-t/
                              ลองไปดูน่าสนใจไม่น้อย แต่อาจต้องจ่ายค่าไฟฟ้าตู้ติดตั้งเอง

โห แล่มเยยย สุดๆ อันนี้น่าใช้ได้ครับ

Comment

วันนี้ผม ได้ MAXNET 100% ขอบคุณทางเวป-ชาว overclock ครับ

Comment

Working...
                                X