Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับซาวน์ของการ์ดจอ3850ครับ เข้ามาตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับซาวน์ของการ์ดจอ3850ครับ เข้ามาตอบหน่อย

คือไม่ว่าจะลงตัวที่มากับแผ่นมันเลยหรือจะดาวน์โหลดมาใหม่มันก็ยังขึ้นเครื่องหมายตกใจอยู่ดีครับ ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ใครพอมีแนวทางช่วยบอกผมหน่อยนะครับ เห็๋นแล้วมันรำคาญลูกกะตาหน่ะครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

เครื่องหมายยังไงครับ งง ขอ SS สงสัยเป็น Driver เสียง ของ ตัว card

Comment

Originally posted by 111111 View Post
      เครื่องหมายยังไงครับ งง ขอ SS สงสัยเป็น Driver เสียง ของ ตัว card
      ใช่แล้วครับตามรูปนี้เลยครับ ไม่รู้จะลงยังไงลงแล้วมันErrorตลอดเลยครับ

Comment

Disble มันซะ

Comment

แล้วถ้าจะลงDriverนี้ เอาที่ไหนมาลงคับ ถ้าในแผ่นก็ไม่มีแล้วจะหาจากไหนคับ เจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน ตอนแรกให้ที่ร้านลงWindowใหม่ให้ เค้าลงให้แล้ว ตอนหลังมาลงเองเจอตัวนี้เข้าไม่รู้เอาตัวไหนลง คืออยากจะลงให้มันครบๆจะเอาใช้งานบาง

Comment

ลองคลิ๊กขวา Open แล้วหาไฟล์ Setup เสียงจากแผ่นไดร์เวอร์ดูครับ

Comment

โอเคแก้ได้แล้วครับ คือจับยัดมันลงไปเลยครับ ส่วนไฟล์ก็หาจากแผ่นนั่นแหละครับ แล้วก็ใช้วิธีลงแบบmannual เอานะครับ

Comment

Working...
              X