Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส Aluminum ทำความสะอาดยัไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคส Aluminum ทำความสะอาดยัไงดีครับ

สอบถามครับ พอดีผมมีเคส Lian-li PC-G7

อยากจะถอดทำความสะอาด สามารถใช้ผ้าชุมน้ำเช็ดได้เลยหรือเปล่าครับ จะเป็นลอยหรือเปล่า

หรือว่ามีน้ำยาเช็ดครับ

เคส Aluminum ชอบมีลอยนิ้วมือเราติดอะครับ แก้ไขยังไงดีครับ

Originally posted by Npermsin View Post
    สอบถามครับ พอดีผมมีเคส Lian-li PC-G7

อยากจะถอดทำความสะอาด สามารถใช้ผ้าชุมน้ำเช็ดได้เลยหรือเปล่าครับ จะเป็นลอยหรือเปล่า

หรือว่ามีน้ำยาเช็ดครับ

เคส Aluminum ชอบมีลอยนิ้วมือเราติดอะครับ แก้ไขยังไงดีครับ

ผมก็เพิ่งทำความสะอาดไปครับ ผมถอดหมดทุกชิ้น รวมทั้งหมุดยึดบอร์ด ถอดเกลี้ยง จนเหลือบอดี้เปล่าๆ ใช้ฟองน้ำกับน้ำยาล้างจานล้างออก ตอนนี้ใสปิ๊งๆ แล้วครับ

Comment

ไปซื้อกระป๋องนี้เลยครับ ที่ Homepro / Homeworks ขนาด 600 ม.ล. ราคา 200 - 300 ร้อยบาท ประมาณนี้

3M Stainless Steel Cleaner & Polish

ใช้งานง่ายอบบนี้

sigpic

Comment

^
        ^
        โอ้ววววว

Comment

Originally posted by mercadix View Post
          ไปซื้อกระป๋องนี้เลยครับ ที่ Homepro / Homeworks ขนาด 600 ม.ล. ราคา 200 - 300 ร้อยบาท ประมาณนี้

3M Stainless Steel Cleaner & Polish

ใช้งานง่ายอบบนี้

ใช้กับอลูมิเนียม ได้เลยใช่ไหมครับ ฉีดไปตรง ๆ แล้วผ้าเช็ดแค่นี้นะครับ

Comment

เนียน ต่อ แล้ว secc อาครับ ใช้ๆไปมานจะฝืดมือเวลาลูบ

ใช้ไรทำความสะอาดครับ

Comment

ผมเอาผ้าชุบน้ำนี่แหละ

เนียนใสมาหลายปีแล้ว แต่ถ้าใช้น้ำยามันจะเงาวับเลย

Comment

^
                ^
                ^
                ลองหรือยังครับ

Comment

Originally posted by RegTify View Post

^
                  ^
                  ^
                  ลองหรือยังครับ
                  นึกว่าเกลือปรุงทิพย์ซะอีกครับ(หีบห่อเหมือนกันจริงๆเน้อ)

Comment

Working...
                  X