Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง X4 Phenom 9550,X3 Phenom 8750,X2 Athlon 6400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง X4 Phenom 9550,X3 Phenom 8750,X2 Athlon 6400

รบกวนช่วยแนะนำทีนะครับ คือว่าตามหัวข้ออ่าครับ
    ระหว่าง X4 Phenom 9550,X3 Phenom 8750,X2 Athlon 6400
    เน้นเอามาเล่นเกมส์ทำกราฟฟิคควรใช้ตัวไหนถึงคุ้มสุดร๋อครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับผม

งบเท่าไหร่คับ

Comment

6400+

Comment

ถ้าคุณจะซื้อตัว X2 6400+ ผมว่าหันไปดูตัว X2 6000+ จะคุ้มกว่า

ราคา X2 6400+ = 5270 บาท
        ราคา X2 6000+ = 3950 บาท
        ส่วนต่าง = 1320 บาท

สรุป X2 6000+ คุ้มกว่าคับ เล่นเกมส์ทำกราฟฟิค ตัวนี้ทำได้สบายคับ ลากหน่อยเดียวก็เท่า 6400+ แล้วคับ

แต่ถ้างบคุณตั้งไว้ที่ห้าพันกว่าบาทขึ้นไป ผมว่ามองหาหลายๆหัวดีกว่าคับ ทำงานได้ด้วย เผื่ออนาคตคับ

Comment

X2 6400+

Comment

ถ้าทํางานจริงๆ ทําแล้วได้เงิน อยู่กับเครื่องทั้งวัน 4x ไปเลยครับถึงงานที่ทําไม่ได้ใช่ 4x ก็ตาม คุณก็มีความสุขแล้วครับ
            ผมนี้สิแย่ งานก็ไม่ต้องใช่ com เวลาก็น้อย หาเหตุผลให้ตัวเองเปลี่ยน com บ้างไม่ได้เลยแย่จริงๆ

Comment

เล่นเกมส์ก้อ 6400+ อีกเสียง

Comment

เดิมๆ ไม่อัด OC 4 คอร์ดีที่สุดคับ..

ถ้าจะ OC X2 6000+ แรง+คุ้มค่า ..

Comment

1. ถ้าเล่นเกมส์โหดๆ เป็นหลักเอาเฟรมเรตเยอะๆ เอาคะแนน แบบหัวเดียวเยอะๆ เอา Athlon64 X2
                  2. ถ้าใช้งานทั่วไปที่ต้องการความเร็ว เล่นเกมส์ 3D ทั่วไป เกมส์โหดบ้างนิดหน่อย เล่นเกมส์ได้หมดแบบไม่ต้องการเฟรตมากเกินไป แล้ว ใช้แปลงไฟล์ Render งานอะไรประมาณนี้ เอา Phenom X4
                  3. ถ้าต้องการแบบสมานฉันท์ ก็เอา Phenom X3 อิอิอิ สำหรับใช้งานทั่วไป เหมือน Phenom X4 แต่แรงน้อยลงมาหน่อย เพื่อประหยัดเงินครับตัวนี้ แต่ Render งานเร็วกว่า Athlon64 X2

ทุกตัวเล่นเกมส์ ได้เหมือนกันหมดแต่ต่างกันตรงเฟรมเรตครับ แต่ตัวแรงสุดก็ต้องเป็น X4 รองลงมาก็ X3 และ X2 ตามลำดับ

Comment

6000+ ก็ำำพอครับ ผมยังให้ 4 หัวไม่คุ้่ม้ลย ทำงานเขียนเบบ Rander งาน แปลง VCD2DVD
                    พอดีมี 6000+ เครื่อง/ Phemom เครื่อง (ตามลายเซ็นต์) ใช้งานไม่คุ้มเลย ขอบอก

เอาเป็นว่า 2 หัว 6000+ ถือว่าคุ้มมากกับราคาปัจจุบัน หรือมีเงินก็ Phenom ไปเลย เเต่อ่ะนะ ตามใจละกัน...งงตัวเองวุ้ย

Comment

X4 Phenom 9550

Comment

6000+ ครับ แรงคุ้มค่าน่าใช้ ผมใช้เล่นเกมส์
                        ใช้งาน กราฟิก coreldraw photoshop Flash
                        สบายเลยอิอิ ทำยังไงก็แรงครับ
                        ฟันธง

Comment

เคยใช้ x2 6400+be เล่นเกมส์ก็ดีคับ แต่ถ้าทำอะไรหลายๆอย่างพร้อมกัน เอา x3 กับ x4 ดีกว่าครับ
                          เคยลองเล่นเกมส์พร้อมแปลงไฟล์หนัง ขณะเล่นเกมส์ยังมีกระตุกเลยครับ

Comment

ที่จริง อยากเชียร์ X4 อะนะ แต่ถ้าตัวที่ไกล้เคียงกับความคุ้มค่าที่สุด 6000+
                            แต่ไม่ใช้ x4 ไม่คุ้มนะครับ ถึงดูมันจะเกินความจำเป็น แต่ อีก1 หรือ 2 ปีข้างหน้า มันอาจเป็นตัวที่คุ้มที่สุด ก็ได้

Comment

X2 มันยังกั๊กอยู่ครับ ถ้ามีตังพอ ****** X4 ไปเลยครับไมมีกั๊กฟันธง

Comment

Working...
                              X