Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำถามที่เกี่ยวกับการด์จอ(คร้งที่2-*-)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามที่เกี่ยวกับการด์จอ(คร้งที่2-*-)

ผมถามหน่อยครับว่า ไอ้ภาษาอังกฤษที่อยู่หลังตัวเลขเช่น 9600(GT) , 9800(GTX)
    พวก GT,GTX,GTS เนี่ยมันบอกอะไรหรอครับตัวผมเข้าใจว่ามันความแรงแต่มันเรียงอันดับความแรงยังไงหรอครับถ้ามันไม่ได้บอกความแรงแล้วมันบอกอะไรอ่ะ?

GX2>Ultra>GTX>GTS>GT>GS
    Last edited by Mr.Numb3rs; 3 Oct 2008, 11:38:12. Reason: เพิ่ม

Comment

ค่ายเขียว : GTX 2 > Ultra > GTX+ > GTX > GTS > GT > GSO >GS > LE > MX

ค่ายแดง : X2 > XTX > XT > XL > Pro > GT > LE

หมายเหตุ มาตรฐานข้างบน การ์ดจอรุ่น หรือ Generation ต่อๆไปอาจไม่ได้เห็นแล้วครับ

โดยเฉพาะของค่ายเขียว จะออกมาเป็นรุ่น Xโน้น Xนี้แทน

[เอ๊กซ์อย่างเดียว ไม่มีอึ๋มต่อท้ายนะ]

Comment

เหอๆๆ - -

Comment

แล้วไอ้ที่ชอบพิมพ์กันว่า 9800GTX+ ไอ้ + นี่คืออะไรหรอครับให้ใส่ 2 ตัวหรอ?

Comment

Originally posted by ckdh View Post
            แล้วไอ้ที่ชอบพิมพ์กันว่า 9800GTX+ ไอ้ + นี่คืออะไรหรอครับให้ใส่ 2 ตัวหรอ?
            9800GTX มีสองรุ่น คือ

9800GTX = รุ่นเฉยๆ

9800GTX+ = รุ่นplus แรงกว่าตัวรุ่นเฉยๆ

Comment

GTX+ ก็คือรุ่น OC ของ GTX จากโรงงาน ครับ ^^

Comment

Working...
              X