Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบไม่เกิน 3000 ซาวการ์ด + 2.1 จัดให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่เกิน 3000 ซาวการ์ด + 2.1 จัดให้ทีครับ

เน้นฟังเพลงครับ

ชอบใสๆ มีเบสแต่ไม่ชอบขนาดว่าตูมตาม ขอเบสนวลๆเป็นลูกก็พอ สัก 3000 ได้ไหมครับ

เอาทั้งซาวน์การ์ด แล้วก็ ลำโพง 2.1 สักตัว เป็นราคามือ 2 ก็ได้ครับ(จริงๆขอทั้งมือ 1 มือ 2 เลยก็ดีครับ)

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

2 อย่าง 3000 เหรอ
    เสนอ
    Sound SB0100
    ลำโพง Eacan A600II
    ล่ะกัน

Comment

ตัว Microlab X3 มือ2 เหมาะไหมครับ

Comment

อย่างที่ท่านชอบ มันต้อง
        BA635 + CT4830
        3000 มีทอนนิดหน่อย . . .

Comment

เหรอครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องเสียงคอมเท่าไรเลย

มันคือยี่ห้ออะไรอ่ะครับ ตัว BA635 ที่แนะนำมาอ่ะครับ

Comment

อ่อ บอสตันนี่เอง

ดีไซน์ไม่ค่อยสวยเลยแฺัฮะ ไว้ผมไปหาลองฟังดู

มีตัวเลือกอื่นแนะนำไหมครับ

Comment

โปรดอย่ามอง Boston BA635 แค่ดีไซน์ครับ
              หาลำโพงราคาใกล้เคียงกับมันในปัจจุบันเทียบยากครับ

Comment

Boston BA635 ดีไซไม่สวยแต่ เสียงไม่เป็นรองตัวไหนเลยนะครับในราคาไล่ๆๆกัน

ส่วนถ้าชอบใสๆ ***งๆ microlab x3 ไว้ก็ดีนะครับ เพราะมันไม่ใสเลยเสียง อับๆด้วยซ้ำ(เดิมๆมาจากโรงงานนะครับไม่นับเอามาโม)

Comment

แล้วมีตัวไหนที่เสียงประมาณนี้อีกไหมครับ

ตัว บอสตันนี่ มันไม่มีของใหม่แล้วใช่ไหมครับ เหลือแต่มือ 2(ถูกไหมครับ)

ผมมองโต๊ะคอมผมแล้ว ทำใจยากจริงๆ มันไม่เข้ากันเลย

ถ้าเพิ่มงบสักหน่อย มีตัวไหนน่าสนบ้างอ่ะครับ

Comment

อ่า ดูแล้วท่าจะยากด้วย

หาข้อมูลดูแล้ว เสียงเจ๋งจริง แต่ว่าของหายาก - -"

Comment

แนะนำเอา 3000 ไปซื้อลำโพงก่อนครับ แล้วค่อยเก็บซื้อซาวด์การ์ดทีหลัง

Comment

ราคามันโดดไปนิดนะครับ ถ้าเอาเอาตัว altec mx5021 ครับ ราคามือหนึ่งประมาณ 5000 ก่าๆ - 6000 ได้

กลาง กะ แหลม ใช้ได้เลยครับ เบสมีมวล ไม่เป็นก้อนแข็ง แต่รู้สึกได้ครับ ฟังเพลงร๊อคได้ไม่น่าเกลียด

pop jazz ท่าทางจะพริ้วน่าดู

ส่วนตัวผมใช้ Eacan A600II อยู่ แนวเสียงเหมือนลอกตัว altec mx5021 มาเลยครับ แต่รายละเอียดเสียงหายไปเยอะพอสมควร แหลมไปไม่ถึงเท่า แต่ผมใช้กับ creative music sx ครับ
                        ยก eq เสียงแหลมนิดนึง ช่วยได้พอสมควร เซฟตังไปเยอะเหมือนกัน

ถ้าตังถึงเอาตัว altec mx5021 เลยก็ได้ครับ

Comment

divoom x-force 3 เห็นมันเปิด ลูกทุ่งเสียงโอเคเลย

soundcard หามือ2เอา พวกตระกูล ct ได้หวานๆ แน่นอน

Comment

ลองหา X-Force 5 ครับแล้วเก้บซื้อ X-fi music ทีหลัง หุหุ

Comment

ถ้าเพิ่มงบ เอาไปอีกตัวครับ
                              5000 +- JBL Encounter 2.1 เสียงดี สวยด้วย

Comment

Working...
                              X