Announcement

Collapse
No announcement yet.

STOP:0*0000009c เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• STOP:0*0000009c เกิดจากอะไรครับ

STOP:0*0000009c format ไม่ได้ กำลังลงๆอยู่มันก็ขึ้นเลย เปิดเครื่องไปซัก 10 นาทีก็ขึ้น
    ขอบคุณครับ

อาการนี้เพิ่งเจอ 2 วันที่ผ่านมาเอง น้องที่ทำงานเอาเครื่องมาผมลง windows ให้ใหม่ แต่ดัน format ไม่ได้
    ต้องถามก่อนว่ามีโปรแกรม rollback อยู่ในเครื่องหรือป่าวครับ

คือผมก็ไม่แน่ใจหรอกนะครับว่าเป็นจากอะไร แต่เครื่องของน้องที่ทำงานของผมเครื่องติดไวรัส
    จนทำลายไฟล์ system ซะเละ เลยต้อง format แต่ดัน format ไม่ได้ เพราะไปติดโปรแกรม rollback ซะงั้น

คือโปรแกรมมันจะ rollback กลับมาตลอด แต่ไฟล์ system ที่ rollback กลับมามันเสียไปแล้ว
    ทีนี้เลยจะลบโปรแกรมออก แต่ลบไม่ได้ ติด user&pass ต้องให้น้องโทรไปที่ร้านที่เค้าเคยซื้อคอม
    เพราะที่ร้านเค้าลงมาให้ พอได้ user&pass มา ถึงจะลบโปรแกรมออกได้ และก็ format ได้

ผมไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันป่าวนะ มาเล่าสู่ให้ฟัง เพราะเจอปัญหาเดียวกันเลย

Comment

ไปหามาให้งงเล่นๆ

0xC000009C หรือ STATUS_DEVICE_DATA_ERROR หมายความว่า มีการเรียกใช้งาน Bad Block หรือ Bad Sectors บนฮาร์ดดิสก์

Comment

Working...
      X