Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41 จอสว่าง ครับ ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41 จอสว่าง ครับ ทำไงดีครับ

คือ ผม เคยเปลี่ยน board แล้วที นึงครับบ

แต่ เล่นไป ซัก พัก มาน ก็ อาการเริ่มมา คือ เป็น เส้นๆ

แต่คราวนี้มานไม่ดับ อะครับ มัน กลับ สว่าง มากๆๆๆๆๆ

แล้ว ส่ง ไป ศุนย์ สะพานควาย เค้า กลับ บอกว่าเป็น ที่ จอ lcd ไม่ ใช่ ที่ board

แล้ว เค้า ก็ เสนอ ราคามา 7000 ( เปลี่ยน จอ ) 1700 ( ค่า บริการ )

ผมควรทำไงดีครับ ทั้งๆ ที่ มานอาการ คล้ายๆครั้งที่แล้วเลย

มันหมดประกันแล้วเรอครับ ?

รอท่านอื่นมาตอบนะครับ

ถ้าเสียที่การ์ดจอมันจะเปิดไม่ติดเลยครับ

เปิดเป็นเส้นนนน แบบ เมเตริก อะ

Comment

Working...
    X