Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามจริงๆเถอะ มีเกมส์เดินลุยด่านเกมส์ไหนที่สวยกว่า devil maycry 4 ไหมเนี๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามจริงๆเถอะ มีเกมส์เดินลุยด่านเกมส์ไหนที่สวยกว่า devil maycry 4 ไหมเนี๊ย

เท่าที่เล่นมามันสวยโครตๆแถมไม่กินเสป็คมากด้วย capcom นี่ทำเกมส์โครตเก่งจริงๆ ผมเล่น dx10 ปรับสุดๆ มันสวยประทับใจเหลือเกิน ยังไม่เคยเห็นเกมส์ไหนสวยกว่านี้เลย ส่วน crysis ผมว่ามันกินสเป็คเวอร์จัด แล้วภาพก็ไม่ได้สวยอะไรมากมาย

ผมก็ว่างั้นแหละ สุดๆแล้วอะ เราเล่นDX9 1400*900 สุดหมดก็แจ่มแล้ว DX10 จะเปนไงไม่อยากคิด
    มูฟวี่นี่สวยมากๆเลยอะ

Comment

แล้วแต่ตาคนครับ สำหรับผม ไม่ได้ตามกระแสหรืออะไร แต่ผมว่า crysis นี่แหละ ภาพสวยสมจริงที่สุดแล้ว

Comment

CRYSIS กราฟฟิกมันเรนเดอร์ตั้งแต่ระยะใกล้จนไปไกลๆเลยน่ะครับ เลย กินสเปคการ์ดจอสูง Devil Maycry 4 มันเรนเดอร์ระยะไม่ไกลแถมยังกำจัดพื้นที่ต่อฉากครับ ฉากไม่กว้าง โหลดก็บ่อยเคยไม่กินการ์ดจอเท่าที่ควรครับ

Comment

บีกินี่ตลุยเหล่ามาร นี่ไงครับ เอิกๆ (Oniblade) ภาพไม่ได้สายกว่าหรอกนะ แต่น้องเค้าน่ารักอะนะ
          http://www.staygames.info/modules.ph...&lid=635&cid=5

Comment

Originally posted by kakkie View Post
            บีกินี่ตลุยเหล่ามาร นี่ไงครับ เอิกๆ (Oniblade) ภาพไม่ได้สายกว่าหรอกนะ แต่น้องเค้าน่ารักอะนะ
            http://www.staygames.info/modules.ph...&lid=635&cid=5
            ผมก็เคยเล่นครับสนุกดีแต่ท่าน้อยไปหน่อยจีสตริงปราบมาร อิอิ

Comment

Devil May Cry 4 เป็นเกม Action มุมมองบุคคลที่ 3 ที่ถือว่าภาพสวยและเล่นสนุกเกมนึงจริงๆครับ
              ส่วน Crysis ก็นับเป็นเกม FPS ที่ถือว่าเป็นผู้นำในเรื่องกราฟฟิคในยุคนี้เช่นกันครับ
              ผมชอบทั้ง 2 เกมนะครับ

หมายเหตุ:แต่เกมที่ผมชื่นชมว่าสวยสนุกและไม่กินทรัพยากรเครื่องมากเกินไป ผมยกให้ Gears of War นะครับ
              จริงๆเกมใดๆก็ตามที่ใช้ Unreal Engine 3 ให้คุ้มนั้นผมว่าสวยหมดและไม่กินสเปคนะครับ เช่น Bioshock
              ถ้าเป็นสมัยก่อน ยกให้ Fable:The Lost Chapters ครับ เกมนี้น่ารักเล่นสนุกภาพสดใสดีครับ

Comment

ถ้าชอบแนวนี้ ไปเช่าร้าน ps2 บอก เฮีย ๆ จัด god of war 1+2 มาสักที่ดิ๊ แล้วก็ตลุย ๆ ถล่มแหลกเลยครับ

อยากรู้ความดัง+ความมัน หาใน google ดูรูปภาพครับ (มันลงแต่ ps2 แต่ภาค 3 มันจะลง ps3 ด้วยหล่ะ)

Comment

เดี๋ยวจะอ้าปากค้างอีกที เมื่อ RE5 ออก............

Comment

Originally posted by samulai View Post
                    ถ้าชอบแนวนี้ ไปเช่าร้าน ps2 บอก เฮีย ๆ จัด god of war 1+2 มาสักที่ดิ๊ แล้วก็ตลุย ๆ ถล่มแหลกเลยครับ

อยากรู้ความดัง+ความมัน หาใน google ดูรูปภาพครับ (มันลงแต่ ps2 แต่ภาค 3 มันจะลง ps3 ด้วยหล่ะ)
                    ******ส่วนตัวนะครัีบส่วนตัว ... ผมว่า Devil maY Cry กับ OnimushA มันกว่า GoD oF War
                    สงสัยผมจะชอบแบบญี่ปุ่นเหอๆ

Comment

ถ้าจะให้เทียบระหว่าง Crysis vs Devil may cry4 ผมให้ Devil ชนะเลยครับ ภาพสวยไม่กินสเป็ค ปรับได้ในระดับสูงๆ ยังเ่ล่นได้ฉลุยเลย แต่ถ้าเทียบ กับ Crysis แล้วภาพสวยก็จริง แต่กินสเป็คมาก ถ้าปรับต่ำก็ไม่สวยเลย เหมือนกระดาษซะงั้น ถ้าเครื่องแรงจริงๆเท่านั้นถึงจะเ่ล่นได้สนุก ไปพร้อมกับความสมจริง

** เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ เพราะเครื่องเราไม่แรงพอ

Comment

Crysis สวยแต่ภาพแต่ความสนุกงั้นๆ ไม่สมราคา

Comment

crysis ด่านมันเปิดกว้างน่ะครับ DMC4 เป็นแนว Action จำกัดพื้นเลยใส่ใจกับความละเอียดในระยะใกล้ๆได้เต็มที่ไงครับอัดความละเอียดเท็กเจอร์เข้าไปสูงๆก็งามแล้วครับ
                          ความสนุกนั้นผมให้ crysis หน่อยนึง ส่วน DMC4 มันส์ตรงใช้คอมโบติดๆกันนี่เหละสุดยอด

Comment

Originally posted by shoompon View Post
                            crysis ด่านมันเปิดกว้างน่ะครับ DMC4 เป็นแนว Action จำกัดพื้นเลยใส่ใจกับความละเอียดในระยะใกล้ๆได้เต็มที่ไงครับอัดความละเอียดเท็กเจอร์เข้าไปสูงๆก็งามแล้วครับ
                            ความสนุกนั้นผมให้ crysis หน่อยนึง ส่วน DMC4 มันส์ตรงใช้คอมโบติดๆกันนี่เหละสุดยอด
                            เองพูดถูกเลย หำแหล่

Comment

crysis เล่น เดลด้าดิครับแล้วลุยให้แหลกแบบไม่ซุ่มไม่หายตัวไม่หลบ

Comment

Working...
                              X