Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเข้า saft mode หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเข้า saft mode หน่อยครับผม

ปกติต้องกด F8 ใช่ไหมครับ เวลาเริ่ม boots

แต่พอผมกด (รัวๆ)

มันไปเข้าหน้าที่ให้เลือกว่าจะ boots จาก HDD,Floppy Disk, หรือ CD/DVD
    >> แต่หน้านี้ไม่ใช่หน้า set BIOS น้ะครับ มันมีให้เลือกแค่ boot อย่างเดียว

ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้วิธีบ้างครับที่จะเข้าไปเลือก saft mode, start windows normally, หรือ open DOS.

ขอบคุณจ้า

มาถูกทางแล้ว แต่ใจร้อนไปหน่อย ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมให้บูตจาก HDD แล้วรีบกด F8 รัวๆ จากนั้นก็เลือกเอาจะเข้า Safe mode ธรรมดาหรือแบบ Networking (ต่อสายแลนเล่นเน็ตได้)

Comment

บอร์ดรุ่นใหม่ ๆ ถ้ากด F8 ช่วง POST จะเป็นการเรียกใช้ Boot Memu งับ ต้องรอให้ผ่านช่วงนี้ก่อน กะว่าเป็นช่วงบูตเข้าฮาร์ดดิสก์ตอนกำลังจะขึ้นบูตสกรีนงับ
      หรือตอนที่มันขึ้นบูตเมนูก็กดเลือกบูตที่ฮาร์ดดิสก์ แล้วก็รัว F8 ต่อ

Comment

อ่อ ขอบคุณมากนะครับ ^^v

Comment

Working...
        X