Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันทงหน่อยครับ Xonar DX กับ Audigy 2ZS อันใหนดูหนังได้ดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันทงหน่อยครับ Xonar DX กับ Audigy 2ZS อันใหนดูหนังได้ดีกว่ากัน

ช่วยฟันทงหน่อยครับ Sound Card อันใหนดูหนังได้ดีกว่ากัน

1. Xonar DX
    2. Audigy 2ZS
    3. X-fi music

ทั้ง3ตัวนี้ถ้าเอามาดูหนังที่เป็น DTS พวก hidef อะครับ โดยปล่อยเสียงออกทาง Analog Output 5.1

ขอบคุณครับ
    Last edited by parnudon; 3 Oct 2008, 22:53:56.

xonar dx ถอดDTS ไม่ได้อ่ะครับ

ต้องให้พวกโปรแกรมดูหนัง ถอดออกมา

x-fi กับ 2zs ผมว่า x-fi ยังไงก็รุ่นใหญ่กว่าครับ

ระบบ เสียง3d แบบต่างๆ มีพอๆ กัน

ภาคdac เหมือนasus จะกินอยู่

ผมก็ไม่รู้ตัวไหนดูหนังดีกว่ากันแน่ แต่ที่รู้ๆ เหมือนxonar dx ตัวนี้

มันออกแบบมาเพื่อเน้น HTPC ประมาณนั้นอ่ะครับ ด้วยขนาด และของแถม (หัวแปลง S/PDIF กับ ขาล็อกสำหรับmATX )

รอท่านเรือมาฟันดีกว่า

Comment

มาชมคับ

Comment

เห้นเขาว่า X-fi music ดีกว่านะแต่ถ้าฟังเพลง Xonar DX จะดีกว่า

Comment

เห้นเขาว่า X-fi music ดีกว่านะแต่ถ้าฟังเพลง Xonar DX จะดีกว่า

Comment

ตกลงดูหนังตัวใหนเสียงดีสุด

Comment

ผมใช่ DX อยู่ ดูหนัง OK นะคับ แต่ไม่เคยใช่ x-fi music

Comment

X-fi music ฟันชับ.....

Comment

X-Fi ครอบคุมกว่าครับ

Comment

x-fi อีกเสียง

Comment

X-Fi ครับพี่น้อง
                      ท่านใดสนใจลําโพง KLIPSCH GMX A2.1 ขาย 7500 บาท จาก 9900 บาท แบรนด์ดีจาก USA ครบทุกอย่างครับพี่น้อง สนใจ 0845444064 ดูรายละเอียดเรยครับ http://www.klipsch.com/products/deta...gmx-a-2-1.aspx

Comment

ใช้ xonar DX กับ Koss Portapro ก็อร่อยอยู่ครับ

Comment

ใน 3 ตัว เลือก มี ZS และ X-fi ที่มีภาคถอด DTS จึงตัด Asus ทิ้งไปได้ เพราะ แม้จะใช้
                          โปรแกรมถอด DTS ได้แต่เสียงที่ออกมาก็จะด้อยกว่า 2ตัวบน แน่นอน

ดังนั้นถ้าให้ เซียนมาฟันธง ย่อมต้อง ฟัน X-fi ให้คุณแน่นอน เพราะสามารถปรับแต่ง
                          เล่นสนุกกับมันได้มากกว่า ZS แต่ถ้างบน้อย ZS ก็เป็นตัวเลือกที่ไม่น่าเกลียดเลย

เพราะบุคคลิกเสียงของ ZS ที่สะอาด ใส กว่า x-fi ทำให้หลายคนในบอร์ด
                          ที่ชอบแนวใสๆ ยังใช้ ZS อยู่

ทั้งนี้ทั้งนั้นโปรดศึกษาข้อมูลให้ลึกซึ้งก่อนนะ
                          และผมไม่ใช่ กูรู โปรดฟังหูไว้หูจ้า

Comment

แล้ว asus ถ้าจะต่อเข้า เครื่องเสียงบ้าน ที่ถอด DTS ได้ สามารถที่จะสั่งให้ไปถอด DTS ที่เครื่องเสียงได้ไหมครับ

Comment

ไม่ขอฟันธง

แต่ผมจับ soundcard เทพๆมาก็หลายตัว มันไม่มี decoder ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร

นี่เลย codec เทพ ไว้ดู hidef ได้ทุกชนิด ถอดระหัสได้ทุกอย่าง จะสั่งให้ hardware ถอดระหัสก็ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=306440

Comment

Working...
                              X