Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามพวกพี่ๆหน่อยครับเรื่องเครม cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามพวกพี่ๆหน่อยครับเรื่องเครม cpu

เรื่องมีอยู่ว่า cpu 6300 ของผมเปิดไม่ติด เลยจะเอาไปเครม(ผมอยุ่ต่างจังหวัด)แต่พัดลมตัวเก่าทิ้งไปแล้วเพราะใช้น้ำ ส่วนบัตรประกันหาไม่เจอง่ะ ใช้งานแค่ปีกว่าๆเอง ประกันของ ดีคอม ผมไปที่ร้านเค้าบอกว่าต้องเอาพัดลมหรือบัตรประกันมาด้วย ผมบอกว่าไม่มีอ่ะ เค้าบอกว่างั้นก้อประกันให้ไม่ได้ แล้วอย่างงี้ผมควรทำอย่างไรอ่ะ จะซื้อใหม่ก้อเสียดายอ่ะ พอจะมีวิธีไหนบ้างที่จะเครมได้บ้าง
    ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุนครับ

ช่วยๆหน่อยนะครับ เครียดมากๆ

Comment

แถมไม่มีหลักฐานการยืนยัน SN หรือ barcode ของมันอีก ก็เท่าๆกับว่าซื้อของหิ้วดีๆนี่เองงับ ....
      ไม่งั้นก็ลองโทรสอบถามที่ dcom ว่าจะสามารถใช้หลักฐานยืนยันอะไรทดแทนได้บ้าง
      ไม่รู้ว่าเขาเซ็คจากกระดองมันได้เปล่าหว่า หุหุ

Comment

ไว้อาลัย 1 นาทีคับ

Comment

ยากครับ คงต้องซื้อตัวใหม่มาแทนตัวนี้ ยืนใว้อาลัย1วิ อาเมน

Comment

อินเทลประเทศไทยเขาออกกฎมาว่า เครมcpu ต้องมีพัดลมด้วยคับ แล้วกล่องละคับมี sn ด้วยนี่น่าจะใช้ได้นะ
            ลองดูนะ

Comment

บัตรประจำตัวCPUหาย ก็คือCPUเถื่อนดีๆนี่เอง -*-

ปล.ทำบัตรต่างด้าวสิ (แซวเล่นครับ)

Comment

ผมว่าใช้บัตรกับพัดลมของ ตัวอื่นซึ่งเป็นรุ่นเดียวกันกับที่คุณใช้อยู่ลองเครมดู ไม่รู้ว่าวิธีแบบนี้ยังใช้ได้อยู่หรืป่าวนะ

ผมเคยทำตั้งแต่ตอนสมัยยังเป็น socket 478อยู่ครับ

Comment

งับ แล้วจะลองดู อืมๆๆ ขอบใจนะถ้าไม่ได้ก้อต้องซื้อใหม่อย่างที่ว่าแระ แงๆๆๆๆ

Comment

ประกันซินเนคปะครับถ้าซินเนคไม่ต้องใช้ครับ เอาตัว CPUไปอย่างเดียวเด๋วเค้าเช็คซีเรียลให้

Comment

Originally posted by mewonline View Post
                      ประกันซินเนคปะครับถ้าซินเนคไม่ต้องใช้ครับ เอาตัว CPUไปอย่างเดียวเด๋วเค้าเช็คซีเรียลให้
                      เค้าเขียนบอกแล้วว่าประกันของ ดีคอม (ประกันเทพ) ท่าทางจะยากกกกกกก

Comment

เทพก้องี้ ยากหน่อย

Comment

โทรไปศูนย์ใหญ่ดีกว่า แล้วถามว่าจะสามารถเครมใด้หรือไม่ อะไรมันก็ไม่แน่นอนครับลองดู

Comment

บางประกัน เอาบัตรรับประกันไป ไม่มีซิงค์ CPU ยังเคลมไม่ได้ หุหุหุ

Comment

COM7 ไง เคยเคลมเอา cpu ไม่มีซิ้งค์ ไม่ให้เคลม

Comment

Working...
                              X