Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม เครื่องสำรองไฟ 850 VA ใช้กับ การ์ดจอ XFX 9800GTX+มันดับเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม เครื่องสำรองไฟ 850 VA ใช้กับ การ์ดจอ XFX 9800GTX+มันดับเลย

ผมใช้ เครื่องสำรองไฟ (UPS) 850 VA ใช้กับ การ์ดจอ XFX 9800GTX+ (PSU 600Watts) UPSเพิ่งซื้อมาได้แค่ 2 อาทิตย์เอง พอไฟดับ เครื่องผมก็ดับเลย แต่จอไม่ดับ ที่UPS ต่อแค่ จอ กับเครื่องเอง ลองเทส UPS กับเครื่องเพื่อนแล้วปกติดีแต่ของเค้ากินไฟน้อยกว่า (การ์ดรุ่น8500GT) มันจะเป็นเพราะอะไรได้ ช่วยเกาหน่อยครับ มันจะเป็นเพราะ PSU ได้มั้ย คือมันมีเสียงดังอี่ๆ ดังบ้างไม่ดังบ้าง แต่เคยได้ยินว่ารุ่นนี้มันเป็นแบบนี้แหละ ผมละงงจิงๆ หรือว่าเป็นที่ระบบการวางสายไฟในบ้าน ของผม เป็นแบบ 2เฟสไม่มีสายดิน ใครรู้ช่วยเกาหน่ิย ขอบคุณมากๆๆครับ

UPS จ่ายไฟไม่ไหวหรือเปล่า เวลาซื้อมันจะมีค่าการจ่ายไฟด้วยว่าจ่ายไฟได้กี่ Watt ลองดูในคู่มือดูครับ เกาๆๆๆๆ

Comment

ลองเทส ups กับเครื่องใช้ไฟฟ้าอื่น ที่ใช้ไฟไม่ค่อยมาก ว่าเสียรึเปล่า

ถ้าไม่เสีย แสดงว่า เครื่องคุณกินไฟมากกว่าที่ ups จะรับได้

Comment

UPS ของอะไรอะครับ...แจ้งหน่อยเพื่อเป็นประโยน์ต่อตัวท่านเองและท่านอื่นๆ

Comment

(UPS) 850 VA กี่ Watt
          ไฟ Watt ไม่พอจ่าย

Comment

Working...
          X