Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มแรมครับ

ตอนนี้ผมใช้แรม kingston1G/800
    เมนบอดผมมี2สลอตสูงสุด4G
    ผมจาซื้อแรม2Gตัวเดียวมาใส่มันจาเห็นแรมเต็ม3Gหรือป่าวครับ
    เห็นเค้าบอกว่าถ้าใส่1Gแล้วมใส่ๅ2Gมันจาเห็นตัวที่2แค่80%
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใช้บอร์ด รุ่น + ยี่ห้อ ไหนครับ

Comment

ASUS M2N-X PLUS ครับ

Comment

วานผู้รู้ช่วยตอบทีเน้อ

Comment

แรม ควรจะ ใส่ 2 ไม่ก็ 4 GB ครับ เพื่อมันจะอยุ่ใน โหมด Dual channel

ซึ่ง ASUS M2N-X PLUS รับรองโหมด Dual channel ครับ

ใส่ 2 GB ก็เป็น 1GB*2
          ใส่ 4 GB ก็เป็น 2GB*2

ใช้งานปกติทั่วไป งาน MS Office เล่นเนต เล่นเกมส์ ดูหนังฟังเพลงใช้ (1*2) 2GB ก็เหลือแล้วครับ

Comment

ขอบคุณท่าน oomiN มากมายครับ^_^

Comment

ซื้อ 1g อีก 1ตัว มาทำ Dual-chanel ดีกว่าคับ

Comment

ครับไปดึงมาแล้ว
                ว่าแต่ Dual-chanel มันคือไรครับมีผลอะไรพอดีเพิ่งเล่นคอมไม่ค้่อยรู้เรื่อง

Comment

Working...
                X