Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงัยดีครับ 9600 ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงัยดีครับ 9600 ของผม

คือว่าพึ่งซื้อ XFX 9600 GSO 768 M มาแต่ บอร์ด ECS A740Gm-M ของผมดันแป๊ก ทำงัยก็ไม่สามารถทำให้ จอ acer al1603w แสดงผลได้ เฮ้อ อับ bios ใช่มั๊ยเนี่ยผมต่อสายเลี้ยง 2 หัว

รึว่าจะให้ผมเปลี่ยน board แง๊ๆๆๆๆๆ

Comment

-*- ลองโทรไปถามร้านที่ซื้อดูครับ อันนี้มะรู้ช่วยไงดี

Comment

เปลี่ยน Mainboard อย่างเดียวครับตัวการ์ดคงไม่เสียแน่นอนครับ
        อาการนี้ผมเคยโดนมาแล้วเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว
        MB-Asrock + VGA Elsa 7800GTX เปิดกว่าจะติดกด Reset เกือบ 5 นาทีกว่าจะติด
        เปลี่ยน MB เป็น Asus หรือ Gigabyte ลื่นเลยเปิดปุ้บติดปับทันที

Comment

Working...
        X