Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำพูน หนาวมาก..........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำพูน หนาวมาก..........

แต่กรุงเทพร้อนๆๆมากๆๆๆ

ผมกำลังมองหา

1 - พัดลม CPU 775 แรงๆ
    2 - พัดลม VGA GF แรงๆ

ยี่ห้อไหนดีครับ เอาราคา ต่ำสุด ไปถึง แพงสุด ครับผม ตอนนี้มันร้อนไปครับ
    Last edited by ittiphol; 4 Oct 2008, 09:32:34. Reason: เขียน CPU ผิด

ถ้าท่านหมายถึง CPU Cooling ผมว่าตัว Thermalright ตัว U120EX + พัดลมแรงซักตัว ก็เย็นจับจิตแล้วล่ะครับ ส่วน VGA Cooling นั้น น่าจะเป็น HR-03+ ไม่ก็ ตะแกรงปลาหมึก AC Accelero S2 แต่ก็แล้วรุ่นด้วยอ่ะครับ ว่าต้องใช้ตัวไหน

ส่วนเรื่องราคา U120EX ตัวธรรมดา (สีเงิน) ราคาอยู่ที่ประมาณ 2,250 ฿.
    ส่วน HR-03 + ราคาอยู่ที่ประมาณ 1,650 ฿.
    แล้วก็ AC Accelero S2 ราคาอยู่ที่ 1,000 ฿.

ปล. ราคานี้ไม่รวมพัดลมครับ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
      ถ้าท่านหมายถึง CPU Cooling ผมว่าตัว Thermalright ตัว U120EX + พัดลมแรงซักตัว ก็เย็นจับจิตแล้วล่ะครับ ส่วน VGA Cooling นั้น น่าจะเป็น HR-03+ ไม่ก็ ตะแกรงปลาหมึก AC Accelero S2 แต่ก็แล้วรุ่นด้วยอ่ะครับ ว่าต้องใช้ตัวไหน

ส่วนเรื่องราคา U120EX ตัวธรรมดา (สีเงิน) ราคาอยู่ที่ประมาณ 2,250 ฿.
      ส่วน HR-03 + ราคาอยู่ที่ประมาณ 1,650 ฿.
      แล้วก็ AC Accelero S2 ราคาอยู่ที่ 1,000 ฿.

ปล. ราคานี้ไม่รวมพัดลมครับ
      ที่ว่ามานี่ผมนึกว่า ซิ้งติดพัดลมด้วยนะเนี่ย

งั้นพัดลมละครับแรงๆเลยจะดูยังไงครับ จะดูตรงไหนราคาเท่าไหร่ครับผม

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
        ที่ว่ามานี่ผมนึกว่า ซิ้งติดพัดลมด้วยนะเนี่ย

งั้นพัดลมละครับแรงๆเลยจะดูยังไงครับ จะดูตรงไหนราคาเท่าไหร่ครับผม
        พัดลมแรงๆก็ดูที่ตรง รอบมันอ่ะครับ rpm แล้วก็ cfm ซัก 100+ ก็โอเคแล้วล่ะครับ

Comment

หลังพัดลมตรงสติ๊กเกอร์มีให้ดูใช่ไหมครับ rpm และ cfm อะครับ

Comment

Heatsink แยกพัดลมผมว่าดีนะ พัดลมเสียเปลี่ยนได้ แรงไม่พอเปลี่ยนได้ แรงไปเปลี่ยนได้

กรุงเทพผมว่า ช่วงนี้เย็นๆนะ จะมีแค่ ฟ้าผ่าแรงขึ้นเยอะเลย

Comment

ประจวบร้อนแล้ว

Comment

zeer ฝนตกอะ เซ็ง

sink ของ Thermalright อะเย็นๆทุกอย่าง

Comment

แต่ผมงงกับพัดลมมากๆครับ ผมดูยังไงมันก็ไม่บอกว่าแรงแค่ไหนครับ ด้านหลังมันดูยังไงครับ งง.......

Comment

พัดลมนะท่าน ต้องไปซื้อร้านที่มียี่ห้อถึงจะได้พัดลมดีๆบอก รอบ เสียง ลม มันมีแต่พัดลมแพงๆมีขายในพวกร้าน TK JEDI อะไรพวกนั้น แต่พัดลมแผงลอยนั้นตัวละ80กว่าๆ มันไม่มีบอกหรอก

ลำปางหนาวมาก เหอะๆ

Comment

Working...
                    X