overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ระหว่าง Logitech G7,Razer DeathAdder Mac อันไหนเล็กกว่ากันอะครับใครเคยเห็นแล้วบ้าง!!

OverclockZone Member

Exclamation ระหว่าง Logitech G7,Razer DeathAdder Mac อันไหนเล็กกว่ากันอะครับใครเคยเห็นแล้วบ้าง!!

คือผมจะซื้อเม้า Gaming ซักตัวอ่ะครับอยากทราบว่า Logitech G7,Razer DeathAdder Mac (White) อันไหนมันเล็กกว่ากันอะครับอยากได้เม้าที่ไม่ใหญ่อ่ะครับ เอาเล็กๆ เล็งไว้สองตัวก็คือ G7 กับ Razer Deathadder ใครเคยลองใช้แล้วหรือเคยเห็นแล้วเป็นยังไงบ้างอะครับ แล้วถ้าให้เลือกจะเลือกใช้ไหนอะครับ ใจผมเท่ไปให้ G7 นะแต่ไม่รู้ว่ามันจะมีปัญหาเรื่องแบตหรือสัญญารึป่าวเพราะว่ามัน Cordless ไร้สายอะครับ เรื่อง control ต่างๆๆไอ้ไหนดีกว่ากันอะครับ อีกคำถามครับอันนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ ถ้าเอา G7 กับ G5 มาเทียบกัน เห็นเค้าบอกว่า G5 มันดีกว่าจริงหรอครับ ช่วยแก้ข้อสงสัยด้วยนะครับ
    *อยากทราบประสบการณ์ คนที่เคยใช้อ่ะครับ เป็นยังไงกันบ้าง มันดีรึป่่าวอะครับ จะขอบคุณมากเลยครับ

ถามแค่นี้แหละครับขอบคุณมากครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

เท่าที่ผมสังเกตุนะครับผมว่า razer deathAdder จะดูเล็กกว่านะ

แต่ผมว่าที่นำรูปเมาส์ของrazerรุ่นนี้มา ทำไมมันคล้ายรุ่น Lachesis จังเลยว๊า
    Last edited by YaKuZiA; 4 Oct 2008 at 10:44:56.

G7 มีปัญหาเรื่อง ปุ่ม click ซ้าย ครับ มันชอบค้าง แต่ไม่รู้ตอนนี้แก้ปัญหาไปรึยัง ถ้าชอบ mouse เล็กผมว่า G9 เป็นทางเลือกที่ดีครับ เล็กกว่า G7 อีก แถมดีกว่าด้วย มีตุ้มถ่วงน้ำหนักให้ด้วย เลยใช้คล่องกว่า แต่มันก็มีสายอ่ะนะ ลองพิจารณาดูครับ ส่วนของอีกค่ายไม่เคยใช้เลยครับ

ถ้าเทียบ G7 กับ G9 ผมเชียร์ G9 ครับ

ปล. แก้คำผิดครับ

Default ...

มีเม้าอันไหนที่ 1800dpi+ มีปุ่มด้านข้างแล้วมันอันเล็กๆๆบ้างไหมอะครับ ปานกลางก็ได้หรือไม่ก็เล็กไปเลย ผลิตมามีแต่มือฝรั่ง คนไทยมือเล็ก

Default รอคำตอบจากผู้รู้ครับผม

รอคำตอบจากผู้รู้ครับผม

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

แนะนำ death adder มันเป็นรุ่นจำแลง ของ microsoft habu ถ้าคนถนัดขวาจะสบายมือมากๆ ขอบอก

Wink

Quote Originally Posted by jackson View Post
    แนะนำ death adder มันเป็นรุ่นจำแลง ของ microsoft habu ถ้าคนถนัดขวาจะสบายมือมากๆ ขอบอก
    ขอบคุณครับ

Default ..

ดันดัน

OverclockZone Member artbaby's Avatar

ที่ร้านบอกว่า G7 เลิกผลิตไปนานเป็นปีแร้วอ่ะ เขาว่างั้น

OverclockZone Member zaruman's Avatar

Quote Originally Posted by artbaby View Post
    ที่ร้านบอกว่า G7 เลิกผลิตไปนานเป็นปีแร้วอ่ะ เขาว่างั้น
    ทำไรเปา

OverclockZone Member shinwa's Avatar

ถ้าจะเอามาเล่นเกมผมว่าใช้แบบมีสายดีกว่าครับ เชียร์ Deathadder

OverclockZone Member artbaby's Avatar

ไม่หลับไม่นอนเหรือออออ เชียร์ G5 คับ

OverclockZone Member Soccer1397's Avatar

mx-518 ครับใช้ได้เหมือนกัน

Default ..

ขอบคุณมากครับ
    ตอนนี้ก็จะเหลือ DeathAdder,G5,G9 ครับ ตัดสินใจไม่ไ้ด้ซักทีรบกวนหน่อยนะครับ ^^

ไม่ลองรุ่นนี้เหรอครับ ฮิฮิ

1.Shape Designed for Handling
    2.On-the-Fly DPI Switching
    3.First-Ever LCD Display on a Mouse
    4.Cable Anchor + Accessories Storage Box
    5.Quick Launch Button

OverclockZone Member Archzealitz's Avatar

Razer Deathadder โลด ... เจ๋งกว่าเยอะ แต่ของผมมันไปแว้ววว T^T ตายในสภาพสวยงาม

Default ..

Quote Originally Posted by Archzealitz View Post
    Razer Deathadder โลด ... เจ๋งกว่าเยอะ แต่ของผมมันไปแว้ววว T^T ตายในสภาพสวยงาม
    กำแล้วทำไมเสียเร็วจังอะครับถ้าผมซื้อจะไม่เสียเร็วแบบคุณหรอครับ เวงกำแท้-*-
    ขอถามนอกประเด็นนิดนะครับ Keyboard ไอ้ที่มันแพงๆๆ ฟังชั่นพิเศษมันมีอะไรดีมั้งอะครับ มันต่างจาก คีบอร์ดทั่วไปยังไง ตรงแค่มีแสงที่ปุ่มหรอครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by zicosis; 8 Oct 2008 at 12:18:27.

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

เคยใช้ Habu นะครับ แต่ตอนนี้ DeathAdder เพราะ Habu ปุ่มมันแข็ง

จับดูแล้วเหมือนกับ DeathAdder มันเล็กกว่า Habu นิดนึง อาจเป็นเพราะปุ่มคลิ้กมันเรียบมั้ง

ถ้ามือใหญ่ลองจับ G5 ดูครับ ถ้ามือเล็กน่าจะถนัด DeathAdder เหมือนผมนะ

Quote Originally Posted by zicosis View Post
    กำแล้วทำไมเสียเร็วจังอะครับถ้าผมซื้อจะไม่เสียเร็วแบบคุณหรอครับ เวงกำแท้-*-
    ขอถามนอกประเด็นนิดนะครับ Keyboard ไอ้ที่มันแพงๆๆ ฟังชั่นพิเศษมันมีอะไรดีมั้งอะครับ มันต่างจาก คีบอร์ดทั่วไปยังไง ตรงแค่มีแสงที่ปุ่มหรอครับ ขอบคุณมากครับ
    มีฟังก์ชั่นช็อตคัทนานาชนิด บอกชื่อเพลงขณะเล่น ความร้อนCPU ฯลฯ

Default ...

Quote Originally Posted by Toffeecheese View Post
    เคยใช้ Habu นะครับ แต่ตอนนี้ DeathAdder เพราะ Habu ปุ่มมันแข็ง

จับดูแล้วเหมือนกับ DeathAdder มันเล็กกว่า Habu นิดนึง อาจเป็นเพราะปุ่มคลิ้กมันเรียบมั้ง

ถ้ามือใหญ่ลองจับ G5 ดูครับ ถ้ามือเล็กน่าจะถนัด DeathAdder เหมือนผมนะ

มีฟังก์ชั่นช็อตคัทนานาชนิด บอกชื่อเพลงขณะเล่น ความร้อนCPU ฯลฯ
    ขอบคุณมากครับ ความรู้ ความรู้

Exclamation 0.0

Death Adder คงเข้ามือผม เพราะผมมือเล็กอะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks