Announcement

Collapse
No announcement yet.

- กรุณาจัด SPEC เพื่อ Apple Cinema Display ให้ทีครับพี่น้อง --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - กรุณาจัด SPEC เพื่อ Apple Cinema Display ให้ทีครับพี่น้อง --

Spec เดิมๆ
    E2140
    RAM 2 G x1 /667
    HDD SATA 500+320 (เต็มไป 80%แล้ว)
    Board Asrock รุ่นสุดคุ้ม VGA - ON [ VGA Port ]
    PSU Gview ธรรมดา 450 W (ไม่เต็ม)

--

หลังจากทำงานเก็บเงิน จนคิดว่าถึงเวลาแล้ว + ได้โปร ซื้อ app ลด 5% จากญาติช่วย ก็เลย ตัดสินใจไปครับ + Spider II (ตัว เคลลิเบรตหน้าจอ)

--
    การใช้งาน
    1. Photoshop+งานด้านภาพ (เน้นความถูกต้องชองสีสันมากๆ จึงลงทุนกับ Display)
    2. Illus
    3. ทั่วไป แต่ ไม่เล่นเกม

--

ตอนนี้ ผมมี Apple Cinema Display 20"
    + อุปกรณ์เดิมๆ (แต่พิจารณาว่าจะปรับหลายอย่าง)

ตอนนี้ อยากได้ (เน้นไม่เสียงดัง เงียบๆครับ นอนกับอากง เกรงใจท่าน)

1. CPU (ขอ แบบ Convert raw ไฟล์ เร็วๆ)
    2. BOARD*[NO VGA]
    3. Graphic card *ใช้งานด้านภาพเป็นหลัก ไม่เล่นเกม หรือ rander หนักๆ แต่เน้น ความลื่นเร็ว(ผม ต้อง Process หลายร้อยรูป มันรอนานมากๆเลยครับ)
    4. PSU ขอแบบ เสถียร เพราะต้องเปิดคอมไว้ นานพอสมควร
    5. CASE -- กรณี เปลือย จะเงียบกว่าไหมครับ

ประมาณนี้ครับ
    ไม่ทราบว่าต้องใช้งบ เท่าไหร่ครับ ขายเลนส์ ตัวเดียว จะพอไหม ( เลนส์ถ้าขายก็ประมาณได้เงินมา 15000 ครับ)

Originally posted by japan View Post
    Spec เดิมๆ
    E2140
    RAM 2 G x1 /667
    HDD SATA 500+320 (เต็มไป 80%แล้ว)
    Board Asrock รุ่นสุดคุ้ม VGA - ON [ VGA Port ]
    PSU Gview ธรรมดา 450 W (ไม่เต็ม)

--

หลังจากทำงานเก็บเงิน จนคิดว่าถึงเวลาแล้ว + ได้โปร ซื้อ app ลด 5% จากญาติช่วย ก็เลย ตัดสินใจไปครับ + Spider II (ตัว เคลลิเบรตหน้าจอ)

--
    การใช้งาน
    1. Photoshop+งานด้านภาพ (เน้นความถูกต้องชองสีสันมากๆ จึงลงทุนกับ Display)
    2. Illus
    3. ทั่วไป แต่ ไม่เล่นเกม

--

ตอนนี้ ผมมี Apple Cinema Display 20"
    + อุปกรณ์เดิมๆ (แต่พิจารณาว่าจะปรับหลายอย่าง)

ตอนนี้ อยากได้ (เน้นไม่เสียงดัง เงียบๆครับ นอนกับอากง เกรงใจท่าน)

1. CPU (ขอ แบบ Convert raw ไฟล์ เร็วๆ) Q6600 6700
    2. BOARD*[NO VGA] ASUS P5QL-E 3600
    3. Graphic card *ใช้งานด้านภาพเป็นหลัก ไม่เล่นเกม หรือ rander หนักๆ แต่เน้น ความลื่นเร็ว(ผม ต้อง Process หลายร้อยรูป มันรอนานมากๆเลยครับ) ผมแนะนำ HD3850 ไม่ได้ต้องการความแรงจาก VGA (ถึงแม้ว่า VGA จะแรงเกินงานก็ตาม ) แต่ต้องการความสวยของภาพ Qulity จริงๆตัวที่ภาพสวยสุดนะ HD2900XT แต่ราคามันเกินเอื่อมไปหน่อย ทั้งคู่ ให้สีสันภาพดีว่า VGA รุ่นใหม่ๆมากครับ HD3850 256M ราคา 2900-3100
    4. PSU ขอแบบ เสถียร เพราะต้องเปิดคอมไว้ นานพอสมควร TAGAN 500W 2300
    5. CASE -- กรณี เปลือย จะเงียบกว่าไหมครับ เลือกเคชดีๆครับ ไม่มีเสียง รับรองและจัดสายดีๆครับ

ประมาณนี้ครับ
    ไม่ทราบว่าต้องใช้งบ เท่าไหร่ครับ ขายเลนส์ ตัวเดียว จะพอไหม ( เลนส์ถ้าขายก็ประมาณได้เงินมา 15000 ครับ)
    .

Comment

Working...
    X