Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไรท์ไฟล์ .wmv ลงแผ่น DVD ให้เปิดกับเครื่องเล่น DVD ยังไงครับ. .? ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไรท์ไฟล์ .wmv ลงแผ่น DVD ให้เปิดกับเครื่องเล่น DVD ยังไงครับ. .? ?

ขนาดราวๆ .2GB

คือไรท์ให้มันเล่นกับเครื่องเล่น DVD ยังไงอะครับ

..ขอบคุณครับ

++

Comment

เปิด nero ขึ้นมาเลือก สร้าง vdo cd ประมาณนี้ - - แล้วลากไพล์ใส่มันจะแปลงให้เลย

Comment

หาโปรแกรมมาแปลงก่อนก็ได้ครับเป็น .VOB แล้วก็ไรท์ใน Nero

Comment

มีหลายโปรแกรมครับ หลักการก็ WMV เป็น VOB แล้วก็ Write ลงแผ่น ตาม REP 4 แหละครับ
          ผมใช้ Ulead VideoStudio กับ Super DVD Creator

Comment

อีกโปรฯที่น่าลอง Cyberlink PowerProducer

Comment

แนะนำ ConvertXtoDVD แล้วก็ Ulead VideoStudio ครับข้อดีของ ConvertXtoDVD คือมันไวแหล่มดี อิอิ

Comment

เครื่องเล่น DVD รุ่นใหม่ จะเล่นไฟล์มัลติมีเดียได้หลายประเภทเหมือนกันงับ พวกรุ่นที่สามารถเสียบแฟรชไดรว์ดูได้เลยเนี่ย เราไม่ต้องเข้ารหัสเป้น DVD ก็ได้ ก็ไรท์พวกไฟล์ .wmv ลง DVD ไรท์แบบ Data แล้วเอาไปเปิดดูได้เลย สะดวกดี ไม่เสียเวลาแปลงไฟล์ด้วย

Comment

Working...
                X