Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus 6600GT ร้อนแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus 6600GT ร้อนแค่ไหน

ใครใช้ Asus 6600GT บ้างครับ ซิงค์เดิมๆ มันร้อนแค่ไหนครับ รัน 3d นานๆขึ้นไปสุดเท่าไหร่กันครับ
    ของผมธรรมดา 55 รัน scan for artifacts ของ ati tool มันพุ่งไป 83 เลย เอาพัดลมเป่าช่วยได้ 50/73
    ขอความคิดเห็นคนใช้รุ่นเดียวกันหน่อยครับ ร้อนเท่าไหร่กัน

ปกติครับ ซีรี่6 มันจะร้อนกว่าซีรี่7 ที่เคยไช6600้ผมไม่ไช้ซิ้งเดิมครับ ส่วนมากไช้ซิ้งที่ซื้อต่างหาก

Comment

คับ ตามลายเซน ปกติ 45-50 มั่ง แต่ ฟู ก็ 60-65 อ่ะแล้วแต่ อากาศภายนอก ผม sli ด้วย

Comment

ใช้ RivaTuner เปิด fan ให้มันรัน 100 % ตลอต ปกติจะรัน 50 % เอง

ลองปรับดู

Comment

ของผมมัน 100% หมดอยู่แล้วอ่ะครับ แบบนี้ของผมผิดปกติหรือเปล่า
          ถ้าเอาแผ่นนำความร้อนมาติดแรม ให้โดนซิงค์ gpu แบบนี้แรมมันจะร้อนขึ้นหรือเย็นลงอ่ะครับ
          เพราะ full load มันร้อนมากๆเลย ปิดเครื่องเอามือไปจับซิงค์มือแทบพอง

Comment

ของผม winfast a6600gt tdh o/c 560/1120 full load 56 ครับ
            แต่เปิดเคสนะ ปกติ 42-44 ครับ

Comment

ไม่เปิดแอร์ประมาณ 46-49C ครับ full load ไม่แน่ใจแต่ถ้าขึ้นถึง 80C นี่ผมว่าน่าเป็นห่วงนะครับ

Comment

winfast 6600gtEE
                ซิ้งค์เดิม อยู่ประมาณคุณน่ะ idle ที่ 55-60 เล่น band of brother ล่อซะภาพกระพริบเลย ประมาณ 78-85 ได้
                zalman ตอนนี้ idle อยู่ที่ 45-50 full ไม่เกิน 65

Comment

Fullload ไม่เกิน 65 องศา
                  แล้วแต่ยี่ห้อครับ
                  คุยต่อใน MSDN แล้วกัน

Comment

Working...
                  X