Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดปัญหากับ Msi4850-t2d512 ช่วยแก้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Asus 4850 top
    ของผมก็เคยเป็น โหลด CCC 8.9 หายเป้นปลิดทิ้ง

Comment

ของผมก้ดับนะพึ่งซื้อมาเหมือนกัน แต่เกมอื่นเล่นไม่เปนไรนะคับ

Comment

Originally posted by khomsiri View Post
        เส้นกระพริบ อันนี้ไปเปิดใช้งาน V sync ใน Setting ของเกมส์ก็หายครับ
        หรือจะเข้าไปเปิดใช้ใน Catalyst ก็ได้ (แต่ไม่แนะนำ แนะนำให้เปิดในเกมส์ดีกว่า เพราะมันทำให้ Framerate เกมส์อื่นๆ ลดไปด้่วย)

เห็นสเป็คคอมฯ แล้วข้อสงสัยเรื่อง Power Supply หมดไป (และคิดว่าน่าจะเสียบสายไฟที่ตัวการ์ดแล้ว)

เพราะฉะนั้นปัญหาก็น่าจะเป็นที่ตัวการ์ด

เอาการ์ดไปร้านที่ท่านซื้อมา ให้เขาเปิดเกมส์แล้วลองเลยครับ ถ้าเป็นเหมือนกัน ขอเขาเปลี่ยนยี่ห้ออื่นซะ

ถ้า 4850 ผมแนะนำ HIS หรือ ASUS TOP

หากจะอับเกรด PCS+ 4870 DDR5 1GB เท่านั้น

ตามนี้
        ไม่ปิด มันจะมีเส้น ๆเลื่อนขึ้น ๆเหมือนมีสัญญานแทรก

Comment

ไปเครมมาแล้ว ครับ

คำถามแรก เลย ไฟไม่พอหรือป่าวครับ ผมถึงกับงงว่าทำไมจาไม่พอ

เค้าก็ยัดข้อหานี้ให้ผมอย่างเดียวเลยบอกต้องไปเปลี่ยน เปน 600 ocz เครียดเลย

ละก็บ่นๆๆไรไม่รู้ประมาณโทดว่าไฟไม่พอ แต่สุดท้ายก็เอาตัวใหม่มาให้ครับ

ผมก็ถามเค้าถ้าเปนอีกขอเปลี่ยนได้ไหมบอกได้ แต่พี่ว่าน่าจะเปนที่เครื่องน้องให้น้องยกคอมมา

บ้านอยู่บางนาให้ยกไปพันทิพ -*- แล้วผมขับมอไซไป จะบ้าตาย แล้วตอนที่ซื้อ บอกประกัน arc

วันนั้นไม่มีวอยให้ วันนี้ผมไปถามลองท้วงดูกลายเปน ประกันโฟซิเท็ม -*- มีงี้ด้วย รู้งี้ซื้อร้านอื่นดีกว่า

นี้กำลังลองอยู่ ดับไปรอบละ ดับนี้มันจอค้างๆเปนเส้นขีดลงมาเยอะๆๆๆ แล้วเสียงมันก็ค้างๆๆๆๆ นี้แค่pes นะ ยัง

ไม่ได้ลองเกมอื่นเลย เห้อ

เพื่อนๆๆ ช่วยดูหน่อยนะครับ เกี่ยวกันไหมเนีย ไฟไม่พอ

Comment

ว่าจะซื้อสักหน่อย
            สงสัยได้สอย HIS

Comment

ซ้ำครับ

Comment

นั่นสิ ไม่น่าเชื่อว่าร้านนี้จะเป็นแบบนี้ ผมกำลังเล็งทั้งการ์ดรุ่นนี้ทั้งร้านนี้พอดี
                สงสัยคงต้องไปเอาhisไม่ก็asusแทน และก็ร้านอื่นแทน
                ยังไงก็ลองดูที่วินโด้ดูด้วยนะครับ กับ เวอร์ชั่นของpes
                เพราะของเพื่อนใช้ของpower colourก็ต้องลงวินใหม่ เพราะเด้งออกตอนเล่นเกมส์
                ลงใหม่แล้วยังไม่เห็นมีปัญหา

Comment

วันไปซื้อ เกือบเอาตัวนี้แล้ว ดีนะที่วันนั้น Jib ของหมดแถมหยิ่งอีกต่างหาก ขิวมันแฮง ว่าจะสั่งเลยไม่สั่ง ไปเอา Asus Top

Comment

M&D อย่าเลยงับ เจอมาแล้ว ซื้อ 5000+ ได้ 4400+ เหอๆ เอาตังคืน

Comment

ของผมก็เป็น msi ตัวนี้เหมือนกันแต่เกมอื่นปกตินะ
                      Last edited by eakgundam; 6 Oct 2008, 04:05:51. Reason: ผมลอง set ใน setting ใน pes2008 ตรง wait for Vsync แล้วหายอะคับลองทำดูนะคับ

Comment

ผมลอง set ใน setting ใน pes2008 ตรง wait for Vsync แล้วหายอะคับลองทำดูนะคับ

Comment

รายงานต่อ ณ ตอนนี้ ยังไม่พบปัญหา ตั้งแต่เปลี่ยนมา ค้างเปนเส้นๆๆไปที่นึงเท่านั้นเอง 555+

รอดูต่อไป รู้งี้เอารุ่นอื่นมาดีกว่า

ลืมบอก ปัญหาไฟไม่พอ คงไม่ช่าย เพราะ ก่อนที่ผมจะซ์้อตัวนี้มาก็ใช้ 4850 asus ตัวธรรมดาอยู่ไม่เห็นมีปัญหา

แต่ร้านแมร่งบอกไฟไม่พอ ทำยังกะผมไม่มีความรู้เลย -*-

Comment

วันนี้ผมก็ซื้อรุ่นเดียวกับ จขกท. มา พอกลับมาบ้านก็เข้ามาอ่านกระทู้นี้ก่อนอีกที คราวนี้ออกอาการหลอน กลัวจะโดนมั่ง

แต่พอติดตั้ง เรียบร้อยก็ เล่นได้ปกติดีครับ ลองเล่น PES2008 กับ Stalker ไปก็ยังไม่มีปัญหาครับ เด๋วลองหาเกมส์อื่นเล่น อ่อผมลง driver 8.9

ตอนซื้อ ลังเลระหว่าง HIS กับ MSI ความจริงผมชอบ HIS นะ ดันไปซื้อ MSI เห็นว่ามันเย็นกว่า เลยเสียดายความสวย ฟ้าใส ของ HIS ฮือๆ MSI ไม่มีสาย 6 พินอีก ประกันก็ติงต๊อง ซื้อมาได้ไงเนี่ยเรา

ยังไม่ได้ลอง clock เลย กลัวมันแรงจนเส้นขึ้นจอ อิอิ

Comment

5555+ พอๆๆกันเลย

ยังหลอนๆๆอยู่เล่นเกมเล่นๆๆแล้วต้องสังเกตุ 555+

ว่ามันจามีอะไรป่าว - -

Comment

Working...
                              X