Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด intel ขางอ ทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด intel ขางอ ทำไงดีคับ

วันนี้เอาบอร์ดไปเคลมเนื่องจากบูทคอมแล้วค้างตลอดเลย วันนี้เลยจะเอาไปเคลมพอไปถึงพนักงานบอกขางอ ประกันหมด ผมเลยขอบอรืดคืนก่อนแต่มันปริ้นใบเสร๊จละ แบบนี้ประกันจะหมดป่าวคับ
    ประกันของ d-com
    แล้วขางอดัดได้ป่าวคับเนี่ย

ค่อยๆดัดครับ ดัดได้แหละใช้ฝีมือหน่อย

Comment

ที่ขางอ มันเกี่ยวกับทำให้คอมบูทแล้วค้างป่าวคับ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
        ที่ขางอ มันเกี่ยวกับทำให้คอมบูทแล้วค้างป่าวคับ
        เป็นไปได้ครับ

พอจะตัดประกันทำงานกันไวเชียว ประกันเทพจริงๆ

Comment

เออทำงานกันไวเลยนะ

Comment

ผมชอบอ่ะ ประกันที่ทำงานไวๆ

Comment

บอร์ดผมก็เคยขางอ เลยเอาปลายเข็มเขี่่ยๆให้เข้าที่ ผลคือใช้ได้ครับ

Comment

อยากให้แจง สาเหตุที่ทำให้ "ขางอ" ว่ามันเกิดจากอะไรบ้างครับ ?

ท่านอื่นจะได้ระมัดระวัง เพื่อเป็นบทเรียนกันต่อไป

Comment

เคยเหมือนกันครับ asus vd2-mx เอาไปเคลมช่างบอกว่าขอcpuงอโดยไม่ตรวจสอบจุดอื่นเลยสงสัยจะงอมาจากโรงงาน ปล. ซื้อได้1เดือน.

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                    อยากให้แจง สาเหตุที่ทำให้ "ขางอ" ว่ามันเกิดจากอะไรบ้างครับ ?

ท่านอื่นจะได้ระมัดระวัง เพื่อเป็นบทเรียนกันต่อไป
                    ดีครับ คำถามนี้ อยากรู้ด้วยคน

Comment

ดัดคืน ใจเย็นๆ ใบมีดคัตเตอร์ค่อยๆแซะ(เคยมาแล้ว...เสร็จพาไปเคลม......อิอิ)

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post

เผลอไปโดนมันครับ อาจเป็นตอน ที่ กะลังเอา cpu ออก ขอบ ปลายไปโดนเข้า
                        หรือ หลังจากนั้น นิ้วหรือปลายเล็บ ไปโดนนิดเดียวก็งอแล้วครับ

Comment

ผมเคยเอา m/b ไปเคลม โดยไม่ได้ดูให้ดี แต่ผมคิดว่าตอนถอดออก ระวังแล้ว ใส่ฝากันแล้ว

แต่ตอนเค้าเช็ค เค้าบอกว่ามันงอ ก็งอจริงๆ ผมเลยขอกลับเลย

แล้วเอามาดัด เอา โดยใช้ปลายดินสอปากกา แล้วงัดเบาๆ แค่นี้ก็ตรงแล้ว

อีกสัปดาห์ต่อมา ก็เอาไปเคลมอีกรอบ ... เคลมได้ตัวใหม่ ... ก็แค่นั้นครับ

ปล. เคลมที่เดียวกันด้วย คนรับคนเดียวกันด้วย .... หุๆๆๆ

Comment

Originally posted by kohkae View Post
                            ผมเคยเอา m/b ไปเคลม โดยไม่ได้ดูให้ดี แต่ผมคิดว่าตอนถอดออก ระวังแล้ว ใส่ฝากันแล้ว

แต่ตอนเค้าเช็ค เค้าบอกว่ามันงอ ก็งอจริงๆ ผมเลยขอกลับเลย

แล้วเอามาดัด เอา โดยใช้ปลายดินสอปากกา แล้วงัดเบาๆ แค่นี้ก็ตรงแล้ว

อีกสัปดาห์ต่อมา ก็เอาไปเคลมอีกรอบ ... เคลมได้ตัวใหม่ ... ก็แค่นั้นครับ

ปล. เคลมที่เดียวกันด้วย คนรับคนเดียวกันด้วย .... หุๆๆๆ
                            ฝีมือจริงๆ

Comment

เคยแต่ขา AMD งอหง่ะ เป็นไปได้ครับที่บูตแล้วจะค้างหรือบางครั้งจอฟ้าหรือเครื่องอืดๆ

ค่อยๆงอน่ะครับ ไม่ต้องรีบๆ ผมทำ x2 3800+ หักไป 3 ขาเพราะใจร้อนนี่แหล่ะ แต่ยังดีที่เสียบแล้วยังใช้ได้ คล๊อกดีกว่าเดิมอีก...

Comment

Working...
                              X