Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ใช้ Aspire 5583NWXMi Geforce คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ใช้ Aspire 5583NWXMi Geforce คับ

ท่านที่ใช้ออยู่ มีใครมีปัญหหาอะไรบ้างมั้ยครับ ผมเพิ่งไป เปลี่ยนเครื่องมา เครื่องเดิม มีปัญหา ค้างบ้าง จอฟ้าบ้าง เลยเปลี่ยน ได้ ตัวนี้มา ทุกอย่าง ok แต่ จาค้างๆ นิดๆ ตอน ไรท์แผ่น มีใครมีปีญหา แบบนี้บ้างมั้ยครับ

ของผมยังไม่เห้น มี ปัญหา เท่า ไหร่ เคย เห็น จอ ฟ้า ครั้ง 1 กับ ถ้า เล่น ไป นาน ๆ มัน จะ อืด ๆ แบบ งง ๆ แบบ กระตุก ไม่ มี สาเหตุ

ปล. ลง window sp1 ไม่ มี ปัญหา เลย คับ ตอนนี้

Comment

windows ที่ลงเป็นตัว แก้ไข หรือตัวเดิมๆ ครับ

อยากให้ลองหาตัว เดิมๆ มาลงจะ เสถียรกว่า

Comment

5583

วินโดวส์ เป้นตัวเดิมๆ เลยครับ แบบไม่มี add อะไรมาเลย แล้ว ไรท์แผ่นมีปัญหา ค้างไปสักระยะบ้างมั้ยคับ ตอนนี้ เจอปัญหา กับเกม์ Fanta Tennis เล่น แล่ว ค้าง อาการเหมือนเครื่องเดิมที่ไปเปลี่ยน เข้าใจว่าเป้นที่ไดร์เวอร์ อ่ะคับ

Comment

ขอขุดนะครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

คือว่า ผมใช้ รุ่นนี้แหล่ะ แล้วพอใช้ไปบางทีๆ มันก็ค้างประมาณ 5 - 10 วินาที
          เป็นตั้งแต่แรกๆที่ซื้อเลย (นานๆที) หลังๆนี่เป็นบ่อยหน่อย เล่นเกมส์ออนไลน์ทีไรหลุดทุกที

ลองอัพเดตแพท bios vga chipset และลองสลับ ram แล้ว บางทีมันก็ยังเกิดครับ

มีใครเคยพบปัญหาแบบนี้มั้ยครับ

Comment

โอ้ว อาการเดียวกันกับ

Code:
            http://www.beartai.com/webboard/index.php?action=printpage;topic=36889.0
            เลยล่ะ

Comment

Working...
            X