Announcement

Collapse
No announcement yet.

------ช่วยด้วยงานเข้าแล้ว------

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ------ช่วยด้วยงานเข้าแล้ว------

Dell D600 ครับ
    ตามรูปเลยครับ เข้า Bios ไม่ได้ ตั้ง Boot ไม่ได้
    สรุปทำอะไรไม่ได้เลย ทำไงดีครับ ช่วยผมด้วยหมดประกันแล้ว
    Attached Files
    Last edited by gumazeng; 4 Oct 2008, 22:48:27.

มีใครไปตั้ง Password หรือ ปล่าว มันจะต้องลองถอตถ่านออกนะครับพี่น้อง

Dell รู้สึกว่าถอต 10 นาทีนะครับพี่น้อง

Comment

ผมว่านาทีเดียวก็พอมั้ง.....

Comment

อืม อาการน่าจะเหมือนโดน lock bios ลองแกะหลังเครื่องมองหาถ่านคล้ายๆ ถ่านนาฬิกาดูครับ เอามันออกสักแป๊ปแล้วใส่ใหม่ดูครับว่าหายหรือเปล่า ^^

Comment

บางรุ่น มันก้อต้องให้ศูนย์ Flash Bios ใหม่นะครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
            บางรุ่น มันก้อต้องให้ศูนย์ Flash Bios ใหม่นะครับพี่น้อง
            ผมจะ flash Bios แล้วแต่มันตั้ง Boot ไม่ได้ครับมันไมสามารถ Boot ได้เลย

Comment

เปิดเครื่องมาก็ขึ้นหน้าจอแบบนั้นแล้ว ทำไงดีครับ
              ตั้ง Boot ก็ไม่ได้ ช่วยที่ครับ ถ่านก้หาไม่เจอ แกะออกมาหมดแล้วไม่เหงถ่านเลยครับ

Comment

Working...
              X