Announcement

Collapse
No announcement yet.

okมั๊ยครับช่วยดูที pd915

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• okมั๊ยครับช่วยดูที pd915

cpu pd 915 4,040<wpg>

mb p5b 4,890 <dcom> 4,650 <a&l>

vga gf7600gs ddr3 4,130

ram corsair vs 512*2/667 4,190 <com7>

hd wd160g 2,240 <syn>

psu tsunami580w 890

dvd benq1655 1,350

โดยรวมเเล้ว ok มั้ยครับหรือมีอะไรเเนะนำทีครับ
    ปล.เรื่องประกันควรพิจารณาอย่างไรดีครับ <wpg> <dcom> <com7> <synnex> <a&l> <scanner> ขอบคุณครับ

ok ใช้ได้

Comment

ต้องถามซักนิด ว่าคิดจะ OC ไม๊

เพราะ MB ไม่เหมาะกับ OC เท่าไหร่

ส่วนแรม แนะนำให้ส่องก่อนซื้อ เท่าที่ดูราคา จัดชุด Value KIT มา ลองส่องหาเม็ดแีรม Samsung ได้ จะดีมาก

ส่วนประกัน ตอนนี้ Scanner ข่าวไม่ดีค่อนข้างเยอะ รวมถึง D-com ก็มาตรฐานตกลง (ดีแค่เรื่อง HDD เรื่องอื่น .... เอ่อ ...)

แต่ ต่างกรรมต่างวาระครับ ประกันที่ว่าแย่ อาจจะดูแลเราดีกว่าประกันที่คนอื่นว่าดีก็ได้

Comment

ผมอาจจะมี oc บ้างเเต่คงไม่มากมายเท่าไหร่เเละบอร์ดอีกตัวที่เล็งไว้อีกตัวคือ ds3 เพราะวันนี้ไปเดินที่ พันทิพย์มาถามร้านต่างๆ<ไม่กี่ร้าน>เสียงไปทาง ds3 มากกว่าp5bก็เลยอาจจะเปลี่ยนใจ ยังไงรบกวนเพื่อนๆดูอีกทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

โดยรวมโอเคเเล้ว

ตอนเช็คสเปค กับ ตอนซื้อบางทีอาจมีอะไรเปลี่ยนเเปลง

ผมตอนเเรกกะไปซื้อ 7600gs ตอนกลับได้ 7600gt (กลับมากินมาม่าที่ห้อง)

Comment

ตอนนี้ผมก็ตุนม่าม่าไว้เยอะเเล้ว ขอบคุณมากครับที่เเวะมาเเนะนำกัน

Comment

Working...
            X