Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิพ sis มันดีมั๊ยครับ ถ้าเทียบกับอินเทลเป็นยังไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชิพ sis มันดีมั๊ยครับ ถ้าเทียบกับอินเทลเป็นยังไงบ้าง

พอดีสนใจโน๊ตบุ๊คasus แต่เห็นสเปกมันบอกว่าชิพเซ็ตเป็นsis ไม่เคยได้ยิน กลัวว่าไม่ดี ใครมีความรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่แนะนำคับ ชิพsis ไม่แรง ดีไม่ดีไม่รู้อ้างจากเบนคิวตัวที่ใช้sisกลัีบบ้่านหมดแระแม้จะขายถูกก็ตาม

มาใช้อินเทลเหอะ ถ้าท่านชอบอัลซุสหาอัลซุสรุ่นที่ใช้ชิพอินเทลเหอะ

Comment

แสดงว่าสนใจ ASUS ตระกูล F80 อยู่ใช่ม่ะครับ ( เหมือนกระผมตอนแรก ๆๆ เลย )
      ลองหาดูตระกูล F8VR แทนนะครับ Chipset เป็น Intel นอกนั้นสเป๊คพอ ๆๆ กัน แต่ราคาจะแพงกว่านะครับ( เพราะเป็นเซนทรูโน 2 P_ _ _ _ แล้วด้วยนะครับ )

Comment

ถ้า graphic sis จะดีกว่า intel พอสมควรครับ
        แต่ถ้าเป็นchipset เลือก intel ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ดันๆอยากได้ข้อมูลเพิ่ม

Comment

ดันอยากได้ข้อมูลเพิ่มหน่อยอ่ะครับ

Comment

sis ข้อเสียคือ ชิพเสีย โอกาสซ่อมขึ้น ยากมาก พอๆกะชิพ ati และที่สำคัญกว่านั้นร้อนเร็ว+บอลตะกั่วที่ขาชิพยากมาก [ยังมีอีกคือ หาเพลทมาบอลยาก]

Comment

Working...
                X