Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับราคา RAM DDR1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับราคา RAM DDR1 ครับ

เย็นนี้ผมว่าจะไปซื้อ RAM Kington 1GB /400 ราคา 1,120 บาท ที่ร้าน JIB โคราช
    อยากถามว่า แนวโน้มราคา DDR RAM มันจะเป็นยังไงบ้างครับในอนาคตอันใกล้นี้
    เช่น
    วันนี้ ซื้อ 1,120
    เดือนหน้าเหลือ 1,000
    เดือนต่อไปเหลือ 950
    เดือนต่อไปเหลือ 900
    เดือนต่อไปเหลือ 850
    ....
    ...
    ...
    แบบนี้ผมรับได้ครับ เป็นธรรมดาอยู่แล้วที่ราคามันจะค่อยๆ ลดลงไปเรื่อยๆ

แต่ถ้า..
    วันนี้ ซื้อ 1,120
    เดือนหน้าเหลือ 700
    เดือนต่อไปเหลือ 400
    เดือนต่อไปแถมฟรีในซองมาม่า
    ...
    ...
    แบบนี้ผมรับไม่ได้ครับ ที่ซื้อแค่เดือนเดียว แต่ว่ากลไกทางการตลาดเปลี่ยนสุดๆ ราคาตกเดือนเดียว 400-500

คิดว่ายังไงครับสำหรับแนวโน้มของ RAM DDR1 ราคามันจะค่อยลงเดือนละไม่กี่บาท ตามปกติ

หรือว่าในอนาคตอันใกล้นี้อาจจะมีกลไกทางการตลาดบางอย่าง เช่น ลดล้างสต๊อก ให้ DDR1 หมดโลก อะไรทำนองนี้ (ผมจะได้รอซื้อตอนนั้น ราคามันคงเหลือไม่กี่ร้อย)

ไม่มีทาง
    DDR1 ราคาจะลงน้อยมากๆ เพราะตอนนี้ไม่มีผลิตแล้ว และตลาดยังต้องการอยู่

Comment

ถ้าราคาตกอย่างที่ท่านว่าก็ดี ผมจะได้ซื้อมั่ง

Comment

คิดจะซื้อก็ซื้อเลยครับ ไม่ช้าก็เร็วยังไงก็มีแนวโน้มจะร่วงอยู่ดี
        เวลาผมซื้อก็จะดูจากราคาหน้าร้านและความจำเป็นของผมมากกว่าครับ

Comment

ราคาคงจะไม่ต่ำกว่า900 เพราะSDRAMตอนนี้ก็ไม่ใช่ว่าถูกเวอร์ครับ800+

Comment

ช่วงนี้คงจะมีแต่ขึ้นราคาครับ สำหรับ DDR1

Comment

อย่าคิดมากเลย ตอนผมซื้อใหม่ 512=4000 สองเดือนผ่านมา 2000 เวรชิบ
              ช่วงนั้น ddr2 512=8000 เลยเลือก ddr1 ไม่นึกว่ามันจะลงเร็วแบบนี้

Comment

ddr1 เป็นไปไม่ได้ เลย ครับ ที่ราคาจะลดลงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ผิดกับ ddr2 ครับ ซื้อไปเลยครับ

Comment

ซื้อไปเถอะครับ ตอนนี้ยังมีของ ราคามันไม่ลดลงมากกว่านี้แล้ว

ดีกว่ารอให้มันลดราคาแค่นิดเดียว แต่บางทีตอนที่เราจะซื้อของดันหมด ไม่มีขายเลยเหมือน 8800GT

Comment

ซื้อไว้ใช้ครับ...อย่าไปคิดมาก
                    ราคาตกอุปกรณ์คอมมันเรื่องปกติครับ

วันนี้ผมไปถอย HDD SATA Seagate 500G 2,490บาท...ลังเลอยู่เกือบสัปดาห์ 555+ ในที่สุดก็ซื้อ

Comment

Working...
                    X