Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง New macbook pro หน่อยค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง New macbook pro หน่อยค้าบ

ตอนนี้ผมเรียนอยู่ที่อเมริกา กำลังจะตัดสินใจซื้อ mbp ตัว 15.4 นิ้วครับหลังจากเล็งมานานมากเหอะๆ

แต่มีคำถาม

คือผมรอตัวใหม่มา หลายเดือน แล้ว มันก็ยังไม่ออกซักทีครับ เลย อยากจะถามความคิดเห็นว่า ซื้อเลย หรือ รออีกซัก เดือน สองเดือน ดีครับ

ราคา mbp ที่นี่ถูกกว่าเมืองไทยอยู่ โขเลย ครับ โดยเฉพาะ ตัว Refurbrish อ่า เห็นว่าเมืองไทยตอนนี้ตัว เริ่มต้นมันกระโดดไป 7xxxx กว่าบาทแล้ว

ยินดีรับทุกความเห็นครับ

รุ่นใหม่น่าจะเปิดตัว เดือนพฤศจิกายน เพราะ nehalem ใกล้จะวางตลาดแล้ว

เสปคที่น่าจะเป็นไปได้ คือ ใช้ CPU T9XXX ชิพเซ็ต PM45 , VGA 9600GT หรือ 9650GT หรือเปลี่ยนเป็น ATi 3650 ,และอาจจะได้เห็น DDR3 1066 MHz มาในรุ่น 17"

เสปคที่บอก คือเป็นการคาดเดาจากหลาย ๆ ยี่ห้อที่มีการเปิดตัว และวางจำหน่ายไปแล้ว และน่าจะเป็นไปได้สำหรับ MBP

อยู่ที่คุณจะตัดสินใจเองแล้วล่ะครับ แต่ถ้าอยากได้ตัวใหม่ก็รอประมาณ 1-2 เดือน ไม่น่าจะเกินนี้ครับ

Comment

ขอบคุนครับ

คงจะต้องรออีกแล้ว T_T เพราะถ้าซื้อแล้ว มันคงต้องอยู๋ก่าผมไปอีกนาน

พอจะทราบมั้ยครับ ว่ารูปร่างมันจะออกมาเป็นแบบไหน ตัวใหม่อะครับ

Comment

golf

no pics so far.(apple kept its news really good) but inside people was telling that it will be out arount oct. 9 or 19. wait and wait.. u don't want to be regrad ,do u?

Comment

Originally posted by kaka View Post
          no pics so far.(apple kept its news really good) but inside people was telling that it will be out arount oct. 9 or 19. wait and wait.. u don't want to be regrad ,do u?

ถ้าในตุลานี้ก็เห็นจะมีแค่วันที่ 14 นี้เท่านั้นอ่ะครับ แล้วก็สำหรับ macbook อย่างเดียว (จากข่าวทั้งหมดที่ออกมานะ)

ส่วน macbookpro ผมว่าคงเดือน มีนาคม ปีหน้า ครับ (ความเห็นส่วนตัว)

Comment

รอซื้อก่อนกลับvatty
            เชื่อพี่
            พี่ก็ซื้อเดือนสุดท้ายก่อนกลับ
            ^^
            อย่าไปใจร้อน
            เพราะอยู่เมกาก็ไม่ได้ใช้ไรอยู่แล้ว
            ^^

Comment

รอซื้อก่อนกลับvatty
              เชื่อพี่
              พี่ก็ซื้อเดือนสุดท้ายก่อนกลับ
              ^^
              อย่าไปใจร้อน
              เพราะอยู่เมกาก็ไม่ได้ใช้ไรอยู่แล้ว
              ^^
              พี่ ที่คิดจะซื้อ เพราะว่าตอนนี้ เวลาจะทำการบ้าน ต้องไปทำบ้านเพื่อนเหอะๆ ผมลง broadcasting กับ web design แล้วที่โรงเรียน ไม่ใช้ window T_T g1s ผมเลยกลายเป็นที่ทับกระดาษเลย เหอะๆ
              Last edited by vatty; 6 Oct 2008, 02:07:36.

Comment

เหรอ
                อืมๆ
                ถ้าใช้ก็ซื้อเลย
                แต่จะเตือนว่าซื้อแล้วอย่าร้องนะ
                555555
                ซื้อมาเถอะ
                ซื้อมาแล้วได้ใช้ยังไงก็คุ้ม
                ^^
                อืมๆ
                เอาg1sมาให้พี่แล้วกันนะ
                สองหมื่นขาดตัว
                555555
                ล้อเล่นนะเว้ย

Comment

เหรอ
                  อืมๆ
                  ถ้าใช้ก็ซื้อเลย
                  แต่จะเตือนว่าซื้อแล้วอย่าร้องนะ
                  555555
                  ซื้อมาเถอะ
                  ซื้อมาแล้วได้ใช้ยังไงก็คุ้ม
                  ^^
                  อืมๆ
                  เอาg1sมาให้พี่แล้วกันนะ
                  สองหมื่นขาดตัว
                  555555
                  ล้อเล่นนะเว้ย
                  เด่ว จะรอดูกลางเดือนนี้ เห็นบอกว่าจะมีเปิดตัว product ใหม่คับ

ตอนนี้ผมยุ่งมากเลยอะพี่ ทั้งเรื่องเรียน แล้วก็เรื่อง สาวๆๆ ฮาๆๆๆ

Comment

อยากรู้จังว่ามันคืออะไร - -

Comment

Originally posted by vatty View Post
                      เด่ว จะรอดูกลางเดือนนี้ เห็นบอกว่าจะมีเปิดตัว product ใหม่คับ

ตอนนี้ผมยุ่งมากเลยอะพี่ ทั้งเรื่องเรียน แล้วก็เรื่อง สาวๆๆ ฮาๆๆๆ
                      รอวันที่30นะเว้ยแสรดดดดด
                      น่าจะเจอกับCore i7ด้วยนะ
                      ส่วนเรื่องเรียนกะสาวๆ
                      พี่ผ่านตอนนั้นมาแล้ว
                      เก็บเกี่ยวไว้เยอะนะเว้ย
                      กลับไทยมาแล้วโอกาสมันน้อยลง(ที่จะได้เล่นของนอก)

Originally posted by tongov74 View Post
                      อยากรู้จังว่ามันคืออะไร - -
                      มันคือเรื่องระหว่างเด็กน้อยสองคนครับ
                      55555

Comment

รอวันที่30นะเว้ยแสรดดดดด
                        น่าจะเจอกับCore i7ด้วยนะ
                        ส่วนเรื่องเรียนกะสาวๆ
                        พี่ผ่านตอนนั้นมาแล้ว
                        เก็บเกี่ยวไว้เยอะนะเว้ย
                        กลับไทยมาแล้วโอกาสมันน้อยลง(ที่จะได้เล่นของนอก)
                        รับทราบ และ พร้อม ปฎิบัติครับ ฮาๆๆๆๆ

Comment

..............................
                          Attached Files

Comment

Working...
                          X