Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับ winxp sp3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับ winxp sp3

พอลงเสร็จแล้ว กลับเล่นอินเทอร์เน็ตไม่ได้ซะงั้น
    ตอนนี้ผมใช้ router ของ asus AAM600EV/Z2
    เน็ตของ tt&t 2เมก คับ พอลงเสร็จแล้วไฟ test มันกระพิบตลอกเลยครับ
    ซึ่งปกติมันต้องติดตลอดอ่าครับ ช่วยทีนะครับ
    ผมยัง งง อยู่ว่าเป็น ที่ router หรือที่ตัว วินโด้เองอ่าครับ
    ช่วยหาทางแก้ให้ทีครับ
    ขอแบบละเอียดเลยก้อได้ครับ

น่าจะเป็นที่เราเตอร์นะคับ ส่วนใหญ่ อัพเป็น sp3แล้วจะมีปัญหาคับ
    ลองอัพเดต firmware เราเตอร์ท่านดูคับ แล้วลองติดตั้งไดร์เวอร์ใหม่คับท่าน
    แล้วลอง fix ip ดูคับผมเคยโฟสเกี่ยวกับวิธีfix ipไว้แล้ว ลอง searchหาดูคับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับรุ่นเดียวกันนี่แหละแต่ตอนนี้ผมถอน sp3 ออกแล้ว

Comment

Working...
      X