Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

คือผมกะว่าจะซื้อ speaker 5.1 มาใช้ซักตัว เอายี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ หลักๆใช้ฟังเพลงกับดูหนัง dvd (ซึ่งระบบเสียงมันเป็น 5.1) เท่าที่อ่านในบอร์ดดูคร่าวๆเห็นคนเชียร์ Microlab x3 กันเยอะ เลยอยากรบกวนถามผู้เชี่ยวชาญดูอีกทีครับ
    อีกเรื่องนึง ถ้ามี speaker ระดับนี้จำเป็นต้องมี sound card ด้วยมั้ยครับ คือบอร์ดผมมี sound card on-board เป็น Realtek ALC1200 7.1 น่ะครับ เลยอยากรู้ว่าจำเป็นต้องมี sound card เพิ่มมั้ย แล้วแนะนำยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ (เห็นคนเชียร์ X-fi ของ Creative)
    จะซื้อในระยะเวลาอันใกล้ๆนี้ละครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    อ้อลืมบอก งบ 5000 บวกลบได้นิดหน่อย

ง่า ไม่มีใครตอบเลย รออยู่นะครับ
    ตอนนี้ว่าจะซื้อตัวนี้แล้วล่ะ Microlab X3/5.1 แค่อยากรู้ว่าจำเป็นต้องมี sound card ด้วยมั้ยอ่ะครับ แล้วของยี่ห้อไหนรุ่นไหนดี(ได้ยินว่าของ Creative Audigy2 zs แต่เห็นมันมีแบบธรรมดา, แบบ platinum, แบบ video editor ด้วยอ่ะครับ เอาตัวไหนดีครับ)
    ขอบคุณครับ
    Last edited by beerzero; 5 Oct 2008, 19:15:07.

Comment

คงไม่มีใครอยากตอบ ไม่เป็นไรครับขอบคุณครับ ขอโทษที่ถามมากไปหน่อย

Comment

Working...
      X