Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD Drive ของยี่ห้อไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD Drive ของยี่ห้อไหนดีครับ

เคยอ่านเจอผ่านๆว่าของ ASUS ดี พอดีตอนสั่งประกอบคอมสั่ง ASUS ไปแต่ร้านไม่มีของ ให้ LG มาแทนบอกว่ารุ่นใหม่กว่า ASUS ที่สั่งไป เราก็ไม่ค่อยว่างก็เลยบอก ok ไป แล้วเพิ่งมาคิดได้ทีหลังว่าตัดสินใจถูกมั้ยหว่า ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ทีครับ

ใช้ lg คับละก็ซื้อให้คนรอบข้างด้วย 7-8อันละ ไม่มีปัญหาคับ ไรท์ดีอ่านได้หมดเอาไปเล่นเครื่องอื่นก็อ่านได้

lite on เคยใช้ เอ๋อบ่อยตอนนั้น อัพ firmware ก็หาย

asus ก็เคยเสีย

เเต่lgยางมะเคยมีปัญหาคับ

อยู่ที่ดวงละการใช้ด้วยล่ะคับตอบไม่ได้หมดหลอกเพราะมานมีหลายรุ่นเหลือเกิน

Comment

ตอนนี้ผมใช้ sony อยู่อ่คะรับ ok เลย แต่ไม่มีไรท์สคริป น่ะครับ มีก็ไม่ได้ใช้

lite on พังไปหลายตัวหละ asus ก็ด้วย

ลองดูน่ะครับ

ราคา 750 เอง

Comment

LG อีกเสียงครับ

Comment

LG ASUS ดีทั้งสองแบรนด์แหละครับ

แต่ผมเลือก ASUS น๊ะ

Comment

มันดีทั้งสองแบรนด์แหละ ใช้ได้หมด อยู่ที่ดวงมากกว่า ว่าใครจะซวยกว่ากัน

Comment

อะไรที่มันสร้างด้วยน้ำมือมนุษย์ มันก็มีสิทธิ์เสียได้ทั้งนั้นแหละครับ

อีกอย่างผมว่ามันก็ไม่มีร้านไหนหรอก ที่ว่าของในร้านที่ตัวเองขายมันไม่ดีก็ต้องชมว่าดีหมดแล้วครับ

ยกเว้นจะจ้างผมเป็นคนขาย ผมถึงจะมาบ่นให้ลูกค้าฟังว่าของรุ่นไหนยี่ห้อไหนในร้านไม่ดีมั่ง

แต่ก็คงจะอยุ่ไม่ได้นาน เพราะเจ้าของร้านคงจะไล่ออกก่อน 5 5+

Comment

LG

Comment

ผมใช้ lite on มา 4 ปีและคับ ยังมะพังเลย

Comment

ผมใช้ asus มา 3ปีแล้ว ยังไม่งอแงเลยครับ

Comment

อย่างที่ rep บนบอกไว้่ครับ ใครซื้อได้ของดี ของไม่ดีีมากกว่า แล้วแต่ดวง
                      LG เพื่อนผมซื้อมา 2 วันต้องเอาไปเปลี่ยนเลย ไรท์10แผ่นเสีย8 อ่านแผ่นบ้างยี่ห้อไม่ได้ อย่างคองโก้

ดูจากการใช้งาน อายุการใช้งานบ้างคนเผาแผ่นไม่บ่อย
                      ผมใช้ asus ไรท์มา 5 - 6 กระัปุก [ปุกละ50แผ่น] ไรท์แผ่นให้คนอื่นก็พอควร 1ปีที่ผ่านมา
                      หมดอายุไปตอนเดือน 7/51 เริ่มมีอาการ กดแล้วถาดเลื่อนติดบ้าง ไรท์เสียติดกัน2แผ่น แต่ไม่รู้เป็นที่สายแพรมีปัญหาหรือเปล่า [มันเบี้ยวๆ]

ลองใช้งานดูครับ 1 ปี ประกันมีปัญหาก็เคลม...

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ สรุปว่าอยู่ที่ดวงมากกว่าใช่มั้ยครับ จะได้ทามจาย

Comment

ผลงาน ASUS 1608P3

ปล. ถาดต้องใช้ระบบสัมผัส (เวลากดเข้า) มาตั้งแต่ 5-6 เดือนแรก
                          ส่วนการไรท์ ไรท์เสร็จไม่จำเป็นต้องเช็คแผ่น ว่าใช้ได้หรือไม่ได้ เพราะว่ามันใช้ได้อ่านได้ชัวร์ (ถ้าต้นฉบับไม่เสีย)

Comment

แล้วแต่ดวง

Comment

Originally posted by kohkae View Post
                              ผลงาน ASUS 1608P3

ปล. ถาดต้องใช้ระบบสัมผัส (เวลากดเข้า) มาตั้งแต่ 5-6 เดือนแรก
                              ส่วนการไรท์ ไรท์เสร็จไม่จำเป็นต้องเช็คแผ่น ว่าใช้ได้หรือไม่ได้ เพราะว่ามันใช้ได้อ่านได้ชัวร์ (ถ้าต้นฉบับไม่เสีย)
                              โห สละตู้เป็นตู้เก็บแผ่นตู้นึงเลย ของผมมีแต่เอาทิ้งๆ แผ่นไหนเก่าแล้วไม่ใช้ก็ทิ้งๆไป เก็บไว้รกห้อง

Comment

Working...
                              X