Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำตัวหนังสือวิ่งด้านล่างภาพวีดีโอ ทำยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำตัวหนังสือวิ่งด้านล่างภาพวีดีโอ ทำยังไงคับ

ไปให้ร้านไหนทำก้อ ไม่รับทำนะคับ (อยู่ชลบุรี) เลยว่าจะลองทำเองดูไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างครับ ยากหรือเปล่าคับ.. แผ่น vcd ที่ผมมี มันมีตัวหนังสือ วิ่งอยู่ก่อนแล้วนะคับ แต่ว่าต้องการ เปลี่ยนให้เป็นตัวอักษรใหม่ตามที่เราต้องการ รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยคับ..ขอบคุณครับ..

Originally posted by hanabara View Post
    ไปให้ร้านไหนทำก้อ ไม่รับทำนะคับ (อยู่ชลบุรี) เลยว่าจะลองทำเองดูไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างครับ ยากหรือเปล่าคับ.. แผ่น vcd ที่ผมมี มันมีตัวหนังสือ วิ่งอยู่ก่อนแล้วนะคับ แต่ว่าต้องการ เปลี่ยนให้เป็นตัวอักษรใหม่ตามที่เราต้องการ รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยคับ..ขอบคุณครับ..
    เปลี่ยนให้เป็นตัวอักษรใหม่ตามที่เราต้องการ
    มันจะทำได้เหรอ ถ้าใส่ใหม่ก็ว่าไปอย่างส่วนโปรฯก็Ulead Video Studio หาเองนะ

Comment

มันทำยากอะครับนอกจากจะตัดส่วนทีมันมีตัวหนังสือวิ่งอยู่แล้วทิ้งไปเลย แล้วค่อยใช้โปรแกรมพวก Ulead หรือ Adobe Premium อะไรก็ว่ากันไปครับ

Comment

งง นึกภาพไม่ออก ผมไม่เก่ง ลองมูฟวี้เม็กเกอร์ยัง

Comment

ถ้ามันมีตัววิ่งใน ตัววีดีโอแ้ล้วม้นไม่สามารถแก้ได้ครับ ยกเว้นไปแก้ที่ต้นฉบับ เพราะมันเป็นเป็น channel อยู่ (ในกระบวนการตัดต่อ) อยากใส่ตัวหนังสือใหม่ก็ต้องหาแถบปิดทับของเดิม แล้วจึงใส่ตัวหนังสือหรือกราฟฟิคที่เราต้องการลงไป สำหรับโปรแกรมก็แล้วแต่ถนัดครับ พวกตัดต่อเช่น พรีเมียร ทำเอฟเฟคก็ After effect
          ถามว่ายากไหม ถ้าไม่เคยทำก็ยากและงงพอสมควร

Comment

Originally posted by jack024 View Post
            ถ้ามันมีตัววิ่งใน ตัววีดีโอแ้ล้วม้นไม่สามารถแก้ได้ครับ ยกเว้นไปแก้ที่ต้นฉบับ เพราะมันเป็นเป็น channel อยู่ (ในกระบวนการตัดต่อ) อยากใส่ตัวหนังสือใหม่ก็ต้องหาแถบปิดทับของเดิม แล้วจึงใส่ตัวหนังสือหรือกราฟฟิคที่เราต้องการลงไป สำหรับโปรแกรมก็แล้วแต่ถนัดครับ พวกตัดต่อเช่น พรีเมียร ทำเอฟเฟคก็ After effect
            ถามว่ายากไหม ถ้าไม่เคยทำก็ยากและงงพอสมควร
            ตามนั้นเลยครับ ผมไม่เคยทำหรอก แต่พอรู้นิดหน่อย

Comment

Working...
            X