Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gears of War สามารถปรับมุมมองได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gears of War สามารถปรับมุมมองได้รึเปล่าครับ

คือเล่นแล้ว มีตัวละคร มันอยู่ข้างๆ แต่เวลาเล็งเป้าแล้ว เป็นเคืองๆอะครับ

มีวิธีปรับมุมมองให้เป็นเหมือนพวกเกม FPS ทั่วๆไป อย่าง พวก Crysis มั๊ยครับ

1. เป็นเคือง ๆ หมายความว่าอย่างไร?
    2. ตอบ ไม่มีวิธีปรับเป็นมุมมองบุคคลที่ 1 มันเป็นสไตร์ของเกมครับ ไม่ชอบก็ต้องทำใจ

Comment

สนุกดีนะ แต่แย่เวลาที่ ศัตรูวิ่งเข้ามาระยะประชิด แล้วยิ่งไม่ค่อยโดน *0*

Comment

Originally posted by soy View Post
        สนุกดีนะ แต่แย่เวลาที่ ศัตรูวิ่งเข้ามาระยะประชิด แล้วยิ่งไม่ค่อยโดน *0*
        ก็เลื่อยมันให้ขาดสองท่อน หึหึหึ

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
          ก็เลื่อยมันให้ขาดสองท่อน หึหึหึ
          ช่าย แร้ววว

Comment

เกมนี้มันเด่นตรงเป็นเกมมุมมองบุคคลที่ 3 ที่สนุกและเร้าใจนะครับ
            ส่วนวิธีแก้ให้เป็น FPS ผมคิดว่าคงไม่มีนะครับ
            (เคยเห็นแต่แก้ Crysis จาก FPS เป็น TPS ครับ)

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนนี้ปรับได้แล้วนะครับ (ปรับตัว) สนุกมากเลยครับ

เกมนี้มีอยู่กับตัวนานแล้ว เพิ่งจะรุ้ว่ามีเกมสนุกๆ มันส์ๆ แบบนี้อยู่ด้วย

Comment

Originally posted by chevsarato View Post
                เกมนี้มันเด่นตรงเป็นเกมมุมมองบุคคลที่ 3 ที่สนุกและเร้าใจนะครับ
                ส่วนวิธีแก้ให้เป็น FPS ผมคิดว่าคงไม่มีนะครับ
                (เคยเห็นแต่แก้ Crysis จาก FPS เป็น TPS ครับ)
                crysis ปรับยังไงครับ พอรู้มั้ยครับ

ผมชอบแนว TPS มากกว่านะ มันไม่เวียนหัวดี

Comment

Originally posted by Boban View Post
                  crysis ปรับยังไงครับ พอรู้มั้ยครับ

ผมชอบแนว TPS มากกว่านะ มันไม่เวียนหัวดี
                  เคยอ่านเจอในเวปไหนซักที่นึงนะครับ ผมจำไม่ได้
                  ต้องขออภัยด้วยนะครับ
                  แต่ถ้าปรับให้เป็น TPS นี่มันก็จะทำให้ระบบเปลี่ยนโหมดนาโนสูทมีปัญหาไปด้วยนะครับ
                  คือ จะกดเปลี่ยนโหมดนาโนสูทที ก็ต้องกลับมาเป็น FPS ก่อนถึงจะเปลี่ยนได้อ้ะครับ

Comment

Working...
                  X