Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟูลโหลด 76 องศา ตัวไหนน่าเป็นห่วงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟูลโหลด 76 องศา ตัวไหนน่าเป็นห่วงกว่ากัน

พอดีว่า คล็อกการ์ดจอ แล้วก้ซีพียู
    แ้ล้วอุณหภูมิก้ขึ้นมาสูงถึง 75 - 76 องศา ทั้งคู่

ถ้าจะเปลี่ยนซิงค์ ควรเปลี่ยนของตัวไหนก่อนดีคับ (งบจำกัด ต้องทยอย)

cpu ก่อนครับ

vga ยังไหว

แต่ทางที่ดีจัดทางลมในเคสไห้ดีๆดีกว่าครับ ช่วยทั้งคู่

Comment

ขอบคุณคับ

ว่าแต่มีตัวไหนแนะนำไหมคับ ที่หาซื้อได้ง่าย

Comment

ตามท่านบนคับ cpu ก่อน งบเท่าไรคับ แต่จะว่าไปอยากใช้คอม นานๆ อย่าคล๊อกดีกว่าคับ วันดีคืนดีมันจาแต๊บไม่รู้ตัว อิอิ

Comment

เิอา CPU ก่อนครับ ส่วนซิ้งจะเลือกตัวไหนก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ก็แล้วกัน อย่างเช่นในตระกูล 120 ผมเองก็อยากเปลี่ยนมาใช้เหมือนกันแต่มันเข้าที่นิ่งแล้วไม่อยากรื้ออีก (ตอนนี้ใช้ 9700 LED)

Comment

เห็นด้วยกับหลายท่านครับ ว่าควรให้ความสำคัญกับ CPU ก่อนครับ
            เพราะอุณหภูมิระดับนั้นกับการ์ดจอ ไม่มีปัญหาหรอกครับ (ผมยังร้อนกว่านี้เลยครับ)

Comment

ไม่ต้องทั้งคู่แค่นี้สบายมาก เก็บเงินไว้กินขนม

Comment

Working...
              X