Announcement

Collapse
No announcement yet.

กูรูช่วยผมเรียงลำดับหูฟังหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กูรูช่วยผมเรียงลำดับหูฟังหน่อยครับ

หลังจากได้x-fiมาแล้วเลยมีโครงการจะหาเฮดโฟนมาฟังอีกสักตัว
    เน้นเล่นเกม+ฟังเพลงครับ ดูหนังน้อยมากครับ

Grado SR-80 3800
    หูฟัง Alessandro MS-1 4,190.00
    หูฟัง KOSS Portapro 2,090.00
    AKG K-514 2,490.00
    AKG K518-DJ 3,290
    Skullcandy Proletariat 3,890.00

หรือมีรึ่นไหนแนะนำอีกไหมครับ

แนะนำยากคับ สำหรับหูฟังที่เน้นเล่นเกม+ฟังเพลง ให้ดีแยกกันไปเลยคับ ฟังเพลงอันนึง ดูหนัง+เล่นเกมส์ก็อีกอันนึง

ผมเคยลองฟังแค่บางตัวนะ ถ้าเป็นการฟังเพลง

Grado Alessandro MS-1 ชอบสุด
    KOSS Portapro น่าจะอยู่ประมาณกลางๆ
    Skullcandy Proletariat แม้ไม่เคยฟัง แต่ผมก็จัดให้มันอยู่ท้ายสุด

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะคับ ส่วนหูฟังอื่นๆไม่เคยได้ลอง

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็คุณอยู่กับตัวทั่นเองด้วยว่าชอบแบบไหน เสียงแนวไหน

แล้วก็รอทั่นต่อไปคับ ^^
    Last edited by sierra; 6 Oct 2008, 00:31:29.

Comment

เน้นเล่นเกม+ฟังเพลง+ดูหนัง จะใช้งานด้านไหนก็เลือกปรับโหมดใน x-fi ครับ มันทำได้ดีทุกโหมดเลยครับ สุดจะเหลือเชื่อเลยล่ะครับ ถูกด้วย คุณภาพเกินราคาเยอะครับ แต่จะหาซื้อได้หรือเปล่านี่ซิครับ อีกเรื่อง แต่ยังไงก็อยากแนะนำให้เห็นหน้าตามันครับ

มันคือ

http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=AH-D550

Comment

ชอบ MS-1
        แต่ใช้ SR-60 ขอรับ

Comment

รับทราบครับแล้วพวกนี้ตัวไหนที่เบสมันออกมมาเป็นลูกๆเลนจ์กว้างๆอะครับ?

Comment

ชอบ Bass เอา SR-60 ครับ ไม่ผิดหวัง ^^

Comment

โอวขอบคุณมากครับ แล้วพวกหูฟังฟังเพลงเอามาเล่นเกมมันจะพอไดเไหมครับ

Comment

ถ้าไม่คิดมากนะ ผมว่าโอเคและครับ
                ตัวนี้ มันก็ได้หมดและครับ แต่มันจะไปทางเพลงมากก่า

เท่าทีผมลองเอาดูหนัก นะผมว่าเข้ากันได้โอเคเลยครับ ไม่หน้าเกียจด้วยและ ^^
                และเกมก็พอ ๆ กับดูหนังเลยครับ ทำได้ดีพอตัวเลย ^^

Comment

โทษทีครับพึ่งกลับจากเรียน

แล้วไอตัวนี้เวลาเล่นเกมมันออกคล้าย5.1ไหมครับ

Comment

รู้สึกว่า AH-D550 จะเลิกผลิตแล้วหล่ะครับ ^^

Comment

ชอบ Sennheiser HD-202 อ่ะครับ ไม่แพงมาก(ประมาณพันต้นๆ)

แต่ใช้ AD-2000 อยู่...ก็ถือว่าเล่นเกมได้ดีนะ
                      เสียงฝีเท้าใน CS-S ชัดมาก แบบว่า ไม่พลาดๆ
                      ดูหนังก็ดีใช้ได้ ดู live concert นี่ก็ยิ่งโอเคมั่กๆ

Comment

Originally posted by sutlore View Post
                        ชอบ Sennheiser HD-202 อ่ะครับ ไม่แพงมาก(ประมาณพันต้นๆ)

แต่ใช้ AD-2000 อยู่...ก็ถือว่าเล่นเกมได้ดีนะ
                        เสียงฝีเท้าใน CS-S ชัดมาก แบบว่า ไม่พลาดๆ
                        ดูหนังก็ดีใช้ได้ ดู live concert นี่ก็ยิ่งโอเคมั่กๆ
                        ซื้อมาเท่าไหร่หรอครับในเว็บมั่นคงไม่เห็นบอกเลย

Comment

พุ่งนี้กะว่าจะสอยแล้วที่พันทิพประตุน้ำ ขอพี่ๆชี้ชัดให้หน่อยครับตัวไหนเบสแน่นๆออกมาเป็นลูกมั้งครับ

Comment

Originally posted by guesstp View Post
                            ซื้อมาเท่าไหร่หรอครับในเว็บมั่นคงไม่เห็นบอกเลย

http://www.munkonggadget.com/product...497_th_1357573

Comment

ใช่ตัวในลิ้งค์ป่าว ผมเห็นราคาแล้วหนาวเลย

Comment

Working...
                              X