Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hardwareที่ใช้เล่นเกมคอม แพงสุดราวๆเท่าไหรคะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by chevsarato View Post
    ไม่มีแพงสุดหรอกครับ
    มีแต่ว่า "ความพอใจสิ้นสุดลงที่ตรงไหน" ก็เท่านั้นเองครับ
    บางคนจ่ายไม่ถึง 2 หมื่นบาทแต่กลับมาบ้านพร้อมรอยยิ้มและความสบายใจ
    เพราะเขาพอใจแค่นั้นจริงๆครับ
    แต่บางคนจ่ายไปเป็นแสน ยังหาความพอใจไม่เจอเลยครับ ถมเข้าไปเท่าไหร่ก็ไม่เต็มครับแบบนี้
    เทคโนโลยีน่ะ ผมมองว่าตามได้แต่ควรตาม***งๆและมีสติครับ ถ้าตามใกล้ๆหรือคิดที่จะแซงมัน ก็เอวังครับ
    ใช่เลยครับทุกวันนี้ยังใช้ 8800gt อยู่เลยไม่รู้จะเปลี่ยนทำไม

Comment

7 หลักเลยครับ
      อยู่ที่พอหรือป่าว

Comment

Originally posted by kitv3 View Post
        Super Computer เลยครับ

ซื้อมาเล่น GTA IV แหงๆ

เดี๋ยวนัง mypc มันก็มาอีกหรอก

สงสัยมันเซิชแต่คำว่า Gta ในบอร์ดละมั้ง มาเจือกแม่มได้ทุกครั้ง

Comment

Originally posted by mypc
          ดิฉันอยากสอบถามเรื่องคอมค่ะ ว่าถ้าอย่างมากใช้เงินไปประมาณเท่าไหรคะ?
          จะซื้อคอมไปแอบเล่น GTA IV ใช่มั้ยล่า รู้หลอก เล่นแล้วระวังจะติดใจ เงิ๊กๆ

Comment

Originally posted by zianjokerzaa View Post
            เดี๋ยวนัง mypc มันก็มาอีกหรอก

สงสัยมันเซิชแต่คำว่า Gta ในบอร์ดละมั้ง มาเจือกแม่มได้ทุกครั้ง
            มันไม่่ต้องมาหรอกครับ เพราะ mypc คือ จขกท.

gta เบื่อฆ่ากันไม่มัน ฆ่าจขกท.ดีกว่า อ้ากๆๆ ดังแน่

Comment

ผมเคยจัด spec ได้ราวๆ 5 แสนนะ ... สู้มั้ย อิอิ

Comment

จขกท. แค่อยากรู้
                หรือจะเอาจริง

Comment

ผมว่า จขกท เค้าอาจจะอยากรู้แค่ สเปคที่แบบ ใช้เล่นเกมแรงๆ ภาพสวยๆ ไปได้นานๆอะไรงี้ แต่เค้าคงไม่ได้หมายความว่า เค้าจะซื้ออะไร เป็นตัวทอปทุกอย่าง มีพวงมาลัย มีจอย มีไรครบขนาดนั้นหรอกครับ

ใครที่รู้จริงๆก็ช่วยแนะนำสเปคที่เค้าเอาไปเล่นเกมแบบเนียนๆ ทีสิครับ ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะ ว่าเหมือนมีบางท่าน พูดประชด จขกท เลยอ่า

Comment

ผมว่า จขกท เค้าอาจจะอยากรู้แค่ สเปคที่แบบ ใช้เล่นเกมแรงๆ ภาพสวยๆ ไปได้นานๆอะไรงี้ แต่เค้าคงไม่ได้หมายความว่า เค้าจะซื้ออะไร เป็นตัวทอปทุกอย่าง มีพวงมาลัย มีจอย มีไรครบขนาดนั้นหรอกครับ

ใครที่รู้จริงๆก็ช่วยแนะนำสเปคที่เค้าเอาไปเล่นเกมแบบเนียนๆ ทีสิครับ ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะ ว่าเหมือนมีบางท่าน พูดประชด จขกท เลยอ่า

Comment

Originally posted by ExTremeZ View Post

แสดงว่า คุณยังไม่ได้ดูกระทู้สุตฮอตของแจ๊แกนะครับ
                      ลองกลับไปขุดๆดูกระทู้ที่เจ๊แกตั้งดูนะครับ
                      แต่เหมือนพักนี้เจ๊แกจะลดความฮอตของเธอลงไปบ้างแล้ว(รึเปล่า )

Comment

100000 ก็ยังไม่พอ

Comment

เป็นล้านล่ะครับพี่น้องถ้าจะเอาแบบสุด ๆ ไม่รู้จะพอหรือป่าวอ่ะ ถามแบบว่าบ้านคงรวยมากน้อ ถามแล้วจะซื้อป่าวเนี่ย น่าจะตั้งคำถามให้มันดีกว่านี้หน่อยนะครับ สมองคิดคำถามได้แค่นี้หรือคราวหลังก็หัดเล่นเกมส์ที่มันประเทืองปัญญาเหมือนกับชาวบ้านเขามั่งนะครับ จะได้หูตาสว่าง

Comment

เอาแค่ในเคส ให้เต็มที่ก็ไม่เกิน 300,000 ครับ (ยกเว้นพวก อุปกรณ์เกรด Server นะครับ อย่าง HDD SCSI HDD 15k RPM อะไรเงี้ย น้อยคนจะได้ใช้) QXxxxx/DDR3/3-Ways SLI/RAID 5 ก็ไม่น่าเกินนี้

ส่วนอุปกรณ์นอกเคส ก็ขึ้นอยู่กับอัตตาของแต่ละคนครับ

Comment

รอ Nehalem ออกใหม่ก็คงหลายอยู่ ตัวเอ๊กตรีมคงแพงน่าดู บอร์ดมันอีก ไม่จบไม่สิ้น เทคโนโลยี

Comment

Originally posted by mypc
                                ดิฉันถาม เพราะ เพื่อนดิฉันฝากถามมาค่ะ พึ่งกลับถึงบ้านนะคะ ไม่อยากต่อล้อต่อเถียงอะไร ด้วย ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาตอบตรงประเด็นค่ะ
                                เพื่อนอีกแล้วตั้งแต่เรื่องยา....

Comment

Working...
                                X