Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะสั่ง macbook 2.1 เปลี่ยนไดร์ DVD ได้ป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะสั่ง macbook 2.1 เปลี่ยนไดร์ DVD ได้ป่าว

อยากเปลี่ยนเป็น super drive ครับ

จำเป็นต้องไรท์ DVD น่ะครับ

ตอนนี้เริ่มท้อกับ imac แล้ว

เลยอยากถามว่า สั่งเปลี่ยนได้มั้ยครับ

ราคาเท่าไรครับ แบบเปลี่ยนมาจากศูนย์เลยนะครับ

ถ้าจะสั่งเปลี่ยนดูจากราคาแล้วเพิ่มเงินขึ้นแล้วเอา Spec ตัวกลางคุ้มกว่าครับ

Comment

ซื้อตัวกลางดีกว่าครับ

Comment

เปลี่ยนไม่คุ้มราคาครับ ถ้าอยากไรท์จริงๆแนะนำซื้อ external DVDRW ดีกว่า ถูกกว่าเป็นครึ่งๆครับ แต่ถ้าต้องออกนอกสถานที่บ่อยๆก็ลำบากหน่อย ถ้าไรท์ที่บ้านก็สบายครับ คุ้ม

Comment

ตอนแรกผมคิดเหมือนคุณ จขกท. แต่พอรู้ราคา superdrive สอยตัวกลางเข้าท่ากว่าเยอะได้ทั้ง2.4 ram2G superdrive8X -*- (ไม่รู้appleมันจงใจตั้งราคากวงๆอยู่แล้วรึเปล่า 555)

Comment

อ๋อลืมไปเห็นว่า 14ตุลา จะมีข่าวใหม่ MacBook จากทาง apple นะครับ อดใจรอหน่อยก็ดีครับ

ปล.ขอให้มันลดราคาเตอะๆๆๆ ไม่ก็เปลี่ยนเป็นการ์ดจอไม่ออนบอร์ด อิอิ

Comment

ข่าวลือ: MacBook ใหม่ใช้ชิปเซตจาก Nvidia
              Submitted by infernohellion on 6 October, 2008 - 12:45. tags:

* Apple
              * MacBook
              * Nvidia
              * Rumors

TUAW รายงานว่า MacBook รุ่นต่อไปนั้นจะใช้ชิปเซตจาก NVIDIA และคาดว่าอาจจะได้เห็นตัวจริงภายในวันที่ 14 ตุลาคมที่จะถึงนี้

จากการรายงานของ TUAW หนึ่งในเครือเว็บของ Engadget อ้างว่า Nvidia ได้นำตัวอย่าง MacBook ใหม่มาโชว์กับพนักงานพวกเขาเอง และที่พูด ๆ กันภายในบริษัทนั้น คาดว่าแอปเปิลจะเปิดตัว MacBook ตัวชิปเซตใหม่ภายในวันที่ 14 ตุลาคม

ก่อนหน้านี้มีข่าวลือออก มาว่าแอปเปิลเตรียมที่จะเปลี่ยนไปใช้ชิปเซตจากบริษัทอื่น แต่แม้ว่าจะมีการใช้ชิปเซตจากบริษัทอื่นแล้วก็ตาม ตัวซีพียูของโน้ตบุคแอปเปิล ยังคงเป็นของอินเทลอยู่

สำหรับ Nvidia นั้น ถือว่าเป็นหนึ่งในทางเลือกต้น ๆ สำหรับแอปเปิล หากแอปเปิลต้องการที่จะเปลี่ยนชิปเซต ตามการรายงานจาก MacSoda คาดว่าภายในอนาคตอันใกล้ MacBook จะมีการเปลี่ยนมาใช้ชิปเซตรุ่น MCP7A-U ของ Nvidia ซึ่งเป็นรุ่นท็อปของชิปเซตตระกูล MCP7A ที่สนับสนุน DDR3-1333

หากการเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้เป็นจริง จะทำให้ปัญหาเกี่ยวกับการประมวลผลที่ช้าของชิปกราฟฟิคออนบอร์ดของอินเทลนั้น หมดไป และทำให้ MacBook พร้อมที่จะรับรองการประมวลผลทั่วไปบนชิปกราฟฟิคของ Snow Leopard อีกด้วย

ที่มา - MacRumors

Comment

ไม่รอแล้วครับ

ตัดใจถอย vaio เรียบร้อย

กลัวๆ ของแมคไม่ค่อยจะดีอะ

เห็นมีปัญหากันเยอะ

Comment

ยินดีสำหรับ NB เครื่องใหม่ครับ ที่ว่าเห็นมีปัญหากันเยอะนี่คือยังไงเหรอครับ (Hardware Software)

Comment

Working...
                  X