Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง creative รุ่น Inspire m5300 เสียงแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง creative รุ่น Inspire m5300 เสียงแปลกๆ

คือว่าแอนซื้อลำโพง creative มาค่ะ รุ่น Inspire m5300 ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าค่ะ
    แต่ลองฟังแล้วเสียงใสดีแต่เบสมันดังแปลกๆ ค่ะ พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าจะทำ
    ยังไงดีให้เบสมันนุ่มขึ้น ช่วยคอมเมนท์หน่อยนะคะ ลำโพงตัวแรกเลยค่ะ ขอบคุณ
    ล่วงหน้านะคะ

มันต้องเผาก่อน

Comment

ใช้กับ ซาวอาไร ครับ ถ้า ออน ก็เลิก คุยเดอ มานเป็น 5.1 นิ

Comment

เบสของcreative แนวแข็งๆด้านๆ กระแทกๆ อยู่แล้วครับ

ต่อซับแยก เป็นวิธี ทำให้เบสนุ่มขึ้นครับ
        หุหุ

Comment

ลำโพง สวยดีครับ

Comment

ถ้าเพิ่งซื้อมาใหม่ ก็ต้องเผา หรือ Burn in ตาม คห.ข้างบนบอกไว้ครับ

เพราะของใหม่ดอกลำโพงมันยังแข็งอยู่ ต้องอัดให้มันนุ่มๆก่อน จะช่วยให้เสียงดีขึ้น

ก็เปิดเพลง หรือ หนัง DVD อัดเข้าไปเลยครับ ดังๆ แต่ไม่ต้องถึงจะดังสุดนะครับ มันจะแตกซะก่อน

อย่างน้อยน่าจะสัก 3-4 ชม. เป็นอย่างน้อย บางคนเค้าเปิดกันเป็นวัน...

จะได้เป็นการ QC ไปด้วยว่า จะมีปัญหาไรป่าว ?

อีกอย่าง Creative เสียงจะออกไปทางหนักๆ อยู่แล้วครับ ถ้าอยากได้ใสๆเบาๆ คงต้อง Boston

แต่สำหรับผมส่วนตัวจะใช้วิธีลดเสียงกระทุ้งของเบสที่แรงเกินไป โดยการหันรูเบส ไปข้างหลัง
            จะไม่หันมาตรงๆ เข้าหาตัวเรา ควรจะให้ตัวเบส วางไว้ที่โล่ง อย่าให้อยู่ในมุมแคบ จะทำให้เสียงเบสก้อง แล้วหนักกว่าเดิม

Comment

คือว่าแอนใช้ Audigy vollue 7.1 ค่ะ CMSS มันคืออะไรคะ แอนความรู้น้อยค่ะปรับไม่เป็น แต่แอนเปิืดเบสนิดเดวเอง เบสแรงมากค่ะ จนน่ารำคาญ กระทุ้งจนฝ้าเพดานสะเทือน บาดหูมากเลยค่้ะ
              ลำโพงยี่ห้ออื่นเป็นไหมคะ

Comment

Working...
              X