Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน Exchange ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน Exchange ช่วยทีครับ

Exchange 2003 นะครับ

เริ่มเลยนะครับ ผมตั้ง Global Setting ไว้ว่าให้ส่งเมล์ได้ที่แค่ 4 เม๊ก ครับ

จากนั้นมี USer เขาอยากจะส่งสูงสุด 10 เม๊ก ผมเลยไปตั้งให้เขาที่ Exchange General>Delivery Restriction ให้เป็น 10 เม๊ก ที่ตัว AD User and computer tool

ทีนี้ผมลองส่งภายในดู ปรากฎว่าเขาส่งเมล์ 8 เม๊กได้ไม่มีปัญหา

แตพอส่งออกภายนอกปรากฎว่าส่งได้ไม่เกิน 4 เม๊กเหมือน Global เซ็ทไว้เฉยเลยครับ (ที่ Connector และ SMTP ผมเปิดไว้ 20 เม๊ก)

ทีนี้ลองตั้งโกลบอลเป็น 10 เม๊กดูปรากฎว่าส่งได้เลยครับ

สรุปว่าเวลาส่งเมล์ออกนอกทำไมมันไม่ไปดูที่ User Overwrite ใน AD Setting ล่ะครับ มันไปดูที่ Global เฉยเลย แต่ส่งเมล์ข้างในมันกลับดูที่ User Setting

ใครมีอะไรแนะนำไหมครับ ช่วยหน่อย
Working...
X