Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่พอทราบรบกวนหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่พอทราบรบกวนหน่อยนะครับ

คือพี่ที่ออฟฟิศเค้าย้ายบ้านหน่ะครับ แล้วเค้าให้ไอ้ตัวที่ผมคิดว่ามันน่าจะเป็น pre-amp นะครับ ของรถยนต์มาแต่ผมไม่มีรถแต่คิดว่ามันน่าจะต่อกับลำโพงคอมได้แต่ไม่รู้ทำไงครับ ใครพอจะทราบบ้างครับท่านว่าพอจะทำไรได้บ้างไหม รู้สึกเหมือนจะเคยอ่านกระทู้เก่าแล้วเอาamp รถมาต่อจะติดเรื่องกระแสไฟฟ้าไม่พอหรืออะไรสักอย่าง มันจะรวมถึงอันนี้ด้วยหรือเปล่าครับ

ไอ้ที่ผมได้ทามันเขียนอย่างนี้นะครับ Pre-Audio control-3 pro Pre-Paragraphic & Crossover Bi - amp By ZENITH

รบกวนท่านผู้รู้ทีนะครับ

หาแหล่งจ่ายไฟ 12 V ซัก 1 A มาจ่าย ก็ใช้งานได้ละครับ

Comment

เอามาขายผมก็ได้ กะลังหาอยู่ อิอิ

Comment

แล้วระหว่างของรถกับธรรมดา อันไหนจะดีกว่ากันครับเนี่ย ไม่มีเงินซื้อของบ้านหน่ะมันแพงอยู่ แล้วต่อยังไงครับ ผมเห็นมีสายไฟอยู่ 3 สาย เดี๋ยวกลับบ้านไปถ่ายรูปให้ดูละกันครับ ซื้อที่ชาร์ต 12 v มาใช้ได้หรือเปล่าครับท่าน

Comment

เดาๆ 3 เส้นน่าจะสีแดง ส้ม ดำ

เอาแดงกับส้ม ต่อไฟ + ดำ -

Comment

12 v เข้าใจครับ 1A หมายความว่าไงครับไม่มีความรู้เรื่องไฟฟ้าเลย เมื่อวานคนขายก็ถามว่าจะเอากำลังไฟเท่าไหร่ ผมงงเลย เพราะบอก 12v แต่คนขายถามต่อว่าใช้เท่าไหร่ งงครับ

Comment

แรงดัน 12 V กระแส 1 แอมป์ ครับ

Comment

Originally posted by camera View Post
                แรงดัน 12 V กระแส 1 แอมป์ ครับ
                ตามคุณตุ้ย

Comment

ครับขอบคุณครับเดี๋ยวไปเดินหาที่ตลาดนัดข้างล่างตึกก่อน

Comment

psu คอมไงครับ

Comment

แล้วเอามาต่อยังไงครับ

Comment

วิธีต่อไฟ ก็ จับสายสีแดง กับ สีแหลืองหรือ ส้ม มารวมกันเป็นเสั้นเดียว แล้วต่อเข้า ขั้ว + ของหม้อแปลง
                        สายสีดำก็ต่อ กับ ไฟ - ครับ

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
                          วิธีต่อไฟ ก็ จับสายสีแดง กับ สีแหลืองหรือ ส้ม มารวมกันเป็นเสั้นเดียว แล้วต่อเข้า ขั้ว + ของหม้อแปลง
                          สายสีดำก็ต่อ กับ ไฟ - ครับ
                          แดง 5V
                          เหลือง12V
                          ส้ม 3.3V
                          เอามารวมกันไม่ได้นะท่าน
                          ใช้แค่สีเหลืองก็พอ

Comment

Originally posted by banditez View Post
                            แดง 5V
                            เหลือง12V
                            ส้ม 3.3V
                            เอามารวมกันไม่ได้นะท่าน
                            ใช้แค่สีเหลืองก็พอ
                            อันนี้หมายถึงสายไฟที่อยู่ที่ตัว pre amp ครับ

Comment

Working...
                            X