Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านๆ..อีกแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านๆ..อีกแล้วครับ

สเป็กผม

Athlon 4600+ 2.4Ghz

Asrock Alive NF5VSTA

Kingston DDR2 1Gb*800 X2

PWC HD 3850 256MB

2 HDD

1 DVD

Dtech 450watt

แต่ก่อนเล่น Crysis เล่นไปเรื่อยๆอยู่ดีๆเครื่องดับไปเฉยเลย แบบว่าดับไปเลยอะครับ

เปิดมาเล่นใหม่เล่นไปสักพักก็ดับไปอีก เกมอื่นเล่นนานๆแต่ไม่ดับ

แต่เด่ว นี้มันเป็นแทบทุกเกมและคับ มันเป็นที่ PSU ใช่มั้ยครับ หรือว่าเพราะการ์ดร้อนเกินไป

เลยดับ เพราะแทบทุกเกมนี่ปรับสูงๆหมดเลย อุณภูมืก้อสูงสุดที่ 69 อะคับ

อ้อ มีพัดลมเป่า่่่อีก 3 ตัวด้วยคับ

Comment

ถ้าดับไปเลยเนี่ย ไฟอาจไม่พอครับ ลองใช้PSU วัตเต็มดูครับ

Comment

น่าจะไฟไม่พอคับ

Comment

ไฟอีกเสียง Dtech มันวัตต์ไม่เต็มง่ะ

Comment

DTECH !! 450 watt 450 บาท

ตัวนี้แหละ โหลด bit ยังไม่ใหวเลย อยู่ดีๆ วูบ
            Last edited by 111111; 6 Oct 2008, 16:32:49.

Comment

มาย้ำอีกคนว่าไฟไม่พอครับ

Comment

สเปค คุณก็คล้ายกับผมนะ W เทียม เหมือนกัน

แรม 1G 2 ตัว
                การ์ด 256 3650
                dvd 2 ตัว
                HD 3 ตัว (ของเก่า 2 ตัว)

แต่ยังเล่นCRYSIS ได้เลยครับ ไม่ดับ

หรือว่า เพราะมันยังใหม่อยู่ ใช้ไปอีก 3-4 เดือนอาจเป็นเหมือนคุณก็ได้

.....เก็บตัง ชื้อใหม่ดีกว่า กลัวอุปกรณ์ตัวอื่นพังไปด้วย

ปล. อาจเป็นเพราะปิดเครื่องไม่นานด้วยมั่ง วันหนึ่ง 2-4 ชั่วโมงเอง
                Last edited by hunter_J; 6 Oct 2008, 18:10:48.

Comment

Working...
                X