Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องไฟครับ...ช่วยไขความกระจ่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องไฟครับ...ช่วยไขความกระจ่าง

2900xt 1g ddr4
    กับ
    4870X2
    ตัวไหนกินไฟมากกว่ากันครับ
    ถ้าผมจะอัพเคื่องเป็นตัวหลัง
    ต้องเปลี่ยน psu หรือเปล่าครับ

ไม่มีใครตอบเลย

Comment

PSU ที่ใช้อยู่กี่วัตต์ครับ?

ของผมตอนซื้อก็เผื่อ CF ไว้ (4870 แต่ตอนนี้ใช้ตัวเดียวไปก่อน) คำนวนค่าวัตต์รวมอยู่ที่ 766 วัตต์ (+20 % แล้ว) เลยใช้ PSU ที่ 800 วัตต์ ไม่รู้จะมีโอกาสได้ใส่ตัวที่สองหรือเปล่า (กลัวตัวใหม่มาแรงกว่า กินไฟน้อยกว่า และเย็นกว่า)

Comment

HD2900XT DDR4 ว่ากินไฟโหดๆ แล้ว HD4870X2 กินไฟโหดกว่า
        HD4870X2 กินไฟมากกว่า HD2900XT DDR4 ประมาณ 50 W (full)
        คาดว่าที่ใช้อยู่ 600 W น่าจะพอดีมีปริ่มๆ แต่มี PSU อยู่แล้วลองดูก่อนได้
        อย่างมากก็ดับ แค่นั้นเอง เพราะ System กินไฟหนักไม่ใช่น้อยๆ
        Last edited by TWK.; 6 Oct 2008, 09:58:47.

Comment

600 w ครับ

Comment

600W ถ้าวัตต์แท้พอแน่นอนครับฟังธง

Comment

ขอบคุณครับ
              ได้สบายใจหน่อย
              psu ผม watt แท้ครับ ของ zalman

Comment

โทษทีครับไม่ได้ทันสังเกตในลายเซ็น
                อย่างข้างบนบอกครับลองใช้ไปก่อน ถ้าโหลดหนักๆแล้วไม่ดับก็ใช้ได้
                เวลาผมเลือกซื้อ PSU การเผื่อค่าวัตต์ไว้ 15-20 % เพราะเป็นการชดเชยค่ากำลังไฟที่มันต้องลดลงหลังจากใช้งานไปเรื่อยๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน
                  เสียวจัง กลัวชื้อมาแล้ว ไฟไม่พอ เอาไปขายต่อราคาก็ตกอีก
                  ไม่อยากเปลี่ยน psu เลย งั้นไปเล่น 4870 toxic
                  น่าจะพอไหว ไหมครับ

Comment

หัวเดียวสำหรับ 600 วัตต์ สบายๆครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                      X