Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยน่ะครับทุกท่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยน่ะครับทุกท่านครับ

หน้าจอผมไม่ขึ้นภาพครับแต่เครื่องทำงานอยู่อะครับช่วยหน่อยน่ะครับ

สายจอหลุด ไม่แน่น ป่าว

Comment

ถอด RAM ออกมา แล้วนำยางลบมาขัดตรงแถบทองแดงที่เสียบลง Slont

Comment

สายไม่แน่น การ์ดจอไม่แน่น

ลองถอดสายมาเสียบใหม่ ถ้าไม่หาย ก็ถอดการ์ดมาเสียบใหม่

Comment

Originally posted by long View Post
          ถอด RAM ออกมา แล้วนำยางลบมาขัดตรงแถบทองแดงที่เสียบลง Slont
          ปกติแล้วนะครับ ถ้าแรมมันมีปัญหาจิง เครื่องมานก็จะเปิดไม่ติดอยู่แล้ว จะมีเสียงร้อง
          หลอดภาพของจออาจเสียก็ได้ การ์ดจอไม่น่ามีปัญหา

Comment

Originally posted by powermove View Post
            ปกติแล้วนะครับ ถ้าแรมมันมีปัญหาจิง เครื่องมานก็จะเปิดไม่ติดอยู่แล้ว จะมีเสียงร้อง
            หลอดภาพของจออาจเสียก็ได้ การ์ดจอไม่น่ามีปัญหา
            เปิดติดคับแต่ภาพไม่ขึ้นจอ

Comment

เดาอาการยากครับ ข้อมูลให้มาน้อย บูตไม่ขึ้นนี่หลายสาเหตุมากๆครับ

Comment

Working...
              X