Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แนะ อยากจะอัฟสเปคคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แนะ อยากจะอัฟสเปคคอม

สเปคคอมผม ซื้อมา 1 ปี กับ 3 เดือนล่ะ ตามด้านล่างเลยคับ
    CPU: P4 2.66 (Clock>>2.78 อุณภูมิ 48/52องศา แหะๆทำเองไม่ค่อยเป็น)
    MainBoard: P5GL-MX/Soud And VGA On Board (Chip Intel)
    Ram: Kington 256*2/400 (เหลือ 448 เองโดนแชร์อ่ะ ฮือๆ)
    H/D: 40G/7200 IDE (Seagate)
    160G/7200 SATA (Seagate)

ตามด้านบนเลยนะ อิอิ ไม่มี VGA นะ ออนบอร์ดหมดเลย อ่ะ
    อยากจะอัฟเพิ่ม อยากใส่การ์ดจอ การ์ดเสียง เพิ่ม แรม เลยอยากฟังความคิดเห็นท่านผู้รู้หน่อยคับ
    ช่วยๆแสดงความคิดเห้นหน่อยนะ

งบละครับ

Comment

ตามงบประมาณครับ ..

อย่าหยั่งโง้น หยั่งงี้ เลยนะครับ ถ้าลำโพงหรือหูฟังไม่เจ๋งจริง ติดกาดซาวไปก็ไม่มีผลครับ เสียงออนบอร์ดเดี่ยวนี้มันก็โอเคแล้วนะครับ

ผมว่าเอาเงินในส่วน ซาวน์กาด ไปทบกาดจอกับแรม ให้Spec สูงขึ้นจะดีกว่าครับ

Comment

จัดไปการ์ดจอ GeForce 7600GS
        เพิ่มแรมอีกซัก 512MB DDR 400
        หรือไม่ก็ 1GB(512x2)DDR 400

Comment

ขอโททีนะคับที่ไม่ได้ โพสงบประมาณอ่ะ งบไม่เกิน 10K คับแต่คิดไว้จะอัฟที่ล่ะ 5K ที่ว่าการ์ดเสียงอ่ะ คือว่า เป้นคนที่ชอบร้องเพลงอ่ะ คับ อยากจะเอามาอัดเสียงด้วยอ่ะ ยังไง ก็แนะนำด้วยนะคับ เป้นคนที่ชอบร้องเพลง อิอิ รบกวนอีกครั้งนะคับ

Comment

แรมเดิมก็มีอยู่ 512 หาเพิ่มเข้าไปอีก 512 กะลังดีครับ

Kingston 512MB DDR400
            XFX GF7600GT

ร้องเกะ อัดเสียง ออนบอร์ดก็ไม่แพ้ซาวกาดนะครับ แต่ถ้าจะเอาให้ได้

ก็ Creative X-Fi Xtreme Audio 7.1 อาจจะเกินงบมาหน่อยนะครับ

ไม่ก็ไปหา Creative Audigy 2 มาใส่แทนก็น่าจะพอดีงบ ครับ

Comment

ขอบคุณคับผม อิอิ

Comment

Working...
              X