Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์อะไรใช้สเปคเยอะสุดในตอนนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์อะไรใช้สเปคเยอะสุดในตอนนี้ครับ

พอดีจาซื้อคอมใหม่อะครับ

อยากทราบว่าเกมส์อะไรใช้สเป็คเยอะสุด

และ สเปค ต้องยังไงหรอครับ

และงบที่ใช้นี่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ปล.เอาแบบปานกลางเล่นได้ก็พอครับ ^^

ขอบคุณครับ

ก็เน้นการ์ดจอพวก8800GT 9600GT 9800GT แรมก็ยัดจัดไปเลย4GB แค่นี้ก็ลื่นหัวแตกแทบทุกเกมส์แล้วครับจะซื้อทั่งทีเอาไห้คุ้มใช้ได้อีกนานนนนเพื่ออนาคตข้างหน้า เล่นได้ทุกเกมส์ล่ะครับอิอิตอนนี้ผมใช้ 9600GT BT ของASUSอยู่ครับ 4400บาทลื่นหัวแตก
    Last edited by voravis; 6 Oct 2008, 11:10:31.

Comment

SLR ใส่ชุด PRAT BODY งามมากครับ

Comment

เลือกจอแค่19นิ้วพอ การ์ดที่ข้างบนว่ารับได้หมด

Comment

RAMไม่ต้องถึง 4 GBก็ได้คับประยัดงบไว้ 1-2 ก็พอแร้ว เน้นๆไปที่การ์จอดีกว่าคับ

Comment

แรมต่ำๆก็2Gครับ เน้นVGAหน่อย ต่ำๆก็9600GTแต่ที่ดูดีสุดตอนนี้ก็8800gt ราคาลดลงเยอะมากแล้ว เหลือจากนั้นก็ไปเล่นCPU อินเทลเขาแรงจิงครับ ผมสาวกamdนะ(4200+@3.0)

Comment

ซีพียู---> Intel (เลือกตัว 45 nm)
              VGA---> 8800GT ไม่ก็ HD4850 (แนะ HD4850 เร็วกว่า แต่แพงกว่าหน่อย)
              RAM---> 2GB พอเหลือ

OS---> Vista ไม่เอา เอา XPSP3

Comment

เกมส์ที่ว่ากินสเปคเยอะๆตอนนี้ก็น่าจะเป็น S.T.A.L.K.E.R : Clear sky
                Race Driver : Grid
                และสำคัญที่ขาดไม่ได้ Crysis ครับ ทั้งภาคแรก และ Warhead

Comment

ระวังเกินงบ บายปลายนะคับ กิเลสมันเยอะ

Comment

Rockman 9 ครับพี่น้อง ต้องใช้เครื่อง Next gen เท่านั้น 555 Graphic โคตะระสวยเลยตั้ง 8 bits แน่ะ

Comment

โทดนะครับคือผมขอถามอะไรโง่ๆหน่อยนะครับ

คือว่า จอผมตอนนี้มีอยู่ เป็น acer 17 นิ้วอะครับ

ใส่กับ 8800 GT ได้หรือเปล่าอะครับ

และ ระหว่างจอกับการ์ดจอนี่ มีผลต่อการเล่นเกมส์ด้วยหรอครับ

คือเอาง่ายๆเลยนะครับ

เราใช้การ์ดจอนี้ ต้องจอแบบนี้ขึ้นไป ยังงี้อะครับ

ไม่รุ้งงหรือเปล่าอะครับ ผมก้ถามไม่ถูกเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

Comment

ชื้อการ์ดจอรทั่วๆไปสามารถใช้กับจอทุกประเภทครับไม่ต้องกลัว ถ้าเสียบไม่ได้มันก็ยังมีตัวแปลงแถมมาให้
                        ต้องเข้าใจก่อนว่าการ์ดจอเป็ตัวประมวลผลภาพแล้วส่งไปยังจอเพื่อแสดงภาพครับ

Comment

Originally posted by xecution View Post
                          ชื้อการ์ดจอรทั่วๆไปสามารถใช้กับจอทุกประเภทครับไม่ต้องกลัว ถ้าเสียบไม่ได้มันก็ยังมีตัวแปลงแถมมาให้
                          ต้องเข้าใจก่อนว่าการ์ดจอเป็ตัวประมวลผลภาพแล้วส่งไปยังจอเพื่อแสดงภาพครับ

อ๋อครับ ขอบคุณครับ

Comment

S.T.A.L.K.E.R : Clear sky มันกินสเป็คเพราะอะไร อันนี้ไม่รู้จริงๆ ภาพก็ไม่เท่าไหร่ เเต่บรรยากาศนี่ ว้งเวงยังไงไม่รู้

Comment

Originally posted by bankhalkdown View Post
                              โทดนะครับคือผมขอถามอะไรโง่ๆหน่อยนะครับ

คือว่า จอผมตอนนี้มีอยู่ เป็น acer 17 นิ้วอะครับ

ใส่กับ 8800 GT ได้หรือเปล่าอะครับ

และ ระหว่างจอกับการ์ดจอนี่ มีผลต่อการเล่นเกมส์ด้วยหรอครับ

คือเอาง่ายๆเลยนะครับ

เราใช้การ์ดจอนี้ ต้องจอแบบนี้ขึ้นไป ยังงี้อะครับ

ไม่รุ้งงหรือเปล่าอะครับ ผมก้ถามไม่ถูกเหมือนกัน

ขอบคุณครับ
                              มันเกี่ยวกับ Resulotion ของจอน่ะครับแบบว่าจอ LCD ยิ่งใหญ่ยิ่งปรับภาพได้ละเอียด ราคาก็แพงตาม และ ต้องใช้ Card จอ ที่แรง ๆ และแพงด้วย จึงจะสามารถ Render ภาพให้ได้ขนาดแบบสุด ๆ ให้ขณะที่ Framerate ไม่ตก แต่ถ้าใช่จอใหญ่แต่ปรับความละเอียดไม่มากก็ไม่เป็นไรครับแต่คุณจะเห็นว่าภาพมันไม่ค่อยสวยเท่าจอเล็กทั้ง ๆ ที่ Resulotion เท่ากัน ประมาณว่าขนาดของจอมีผลต่อขนาดของ Pixel น่ะครับ ยิ่งใหญ่ยิ่งต้องปรับให้ละเอียดให้มีจำนวน Pixel เยอะ ๆ ครับจึงจะแจ่ม เฉพาะนั้นจงใช้อย่างพอเพียงครับผม

Comment

Working...
                              X