Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างGIGABYTE HD4850 กับGIGABYTE 9800 GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างGIGABYTE HD4850 กับGIGABYTE 9800 GT

ระหว่างGIGABYTE HD4850 กับGIGABYTE 9800 GT ตัวไน๋น่าใช้กว่ากันครับ
    แบบว่าคุ้มค่าเงินที่จะเสียน่ะครับ

4850แจ่มสุดชั่วโมงนี้

Comment

4850

Comment

4850 แรงกว่าประมาณ 3 เสาไฟฟ้าครับ ^^

Comment

4850 คับ

Comment

เทียบผิดรุ่น ผิดราคากันเลย

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
              เทียบผิดรุ่น ผิดราคากันเลย
              อ๋อ ครับ ผมว่า 5400 กับ 6200 มันก็พอไหวอะครับ

Comment

งั้นแนะนำ inno 9800GTX+ ครับ 6200 ตัวเดียวจบ

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                  งั้นแนะนำ inno 9800GTX+ ครับ 6200 ตัวเดียวจบ
                  ตัวนี้แรงกว่า HD4850 ชิมิครับ ^^

Comment

แรงกว่า 2-3 FPS(แล้วแต่เกมส์) แต่ดูหนังสีจืดกว่า(แต่ปรับได้) เลือกเอาครับ ตัวใหนสวยกว่ากัน เพราะไม่ต่างกันมาก

Comment

ก็พอสูสีนะผมว่า
                      แรงกว่าจริงแต่ไม่มาก เฟรมเรตกระจายทั้งคู่ ปรับได้สุดๆและเกิน30ทั้งคู่แทบทุกเกมอยู่แล้ว
                      ยกเว้นเกมส์ปัญหา(crysis) เล่นได้ลื่นพอๆกันอยู่แล้ว
                      แต่9800gtประหยัดไฟกว่า สมุติใช้ไปอีกสัก2ปีก็ต้องเปลี่ยนการ์ดใหม่ ภายใน2ปีนี้คงไม่มีเกมส์ไหนที่เล่นไม่ได้
                      แต่เซฟค่าไฟไปเท่าไหร่ต่อเดือน และราคาก็ถูกกว่า
                      ต้องลองชั่งใจดูครับ อย่าเอาแต่แรงเข้าว่ายุคนี้อะไรประหยัดได้ก็ควรประหยัดนิดๆหน่อยๆก็ยังดี
                      เหมือนเอารถฟอร์จูนเนอร์มาวิ่งในเมืองมันแบกค่าน้ำมันเปล่าๆทำไมถ้านานๆทีถึงจะได้ออกต่างจังหวัด

Comment

นอกเรื่อง
                        4850 vs 9800GTX

PCS+ 4850 vs 9800GTX+

4870 vs 260

PCS+ 4870 vs 260 (core216)

ในเรื่อง
                        4850 แรงกว่า 9800GT ครับ

Comment

HD4850 แรงกว่า คุ้มกว่า 9800GT (ในแง่ประสิทธิภาพการใช้งาน) ครับ

Comment

แต่ เธอให้ลืมให้หมด ลืม คนที่ เคยรักกัน...

Comment

แต่ เธอให้ลืมให้หมด ลืม คนที่ เคยรักกัน...

Comment

Working...
                              X