Announcement

Collapse
No announcement yet.

7950GX2 มันสมบูรณ์รึยังคับ รึว่า ตัดหางปล่อยวัดไปแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7950GX2 มันสมบูรณ์รึยังคับ รึว่า ตัดหางปล่อยวัดไปแล้ว

ไม่ทราบว่า ตอนนี้ พวก Software ที่มารองรับQuad Sli ของ Nvidia GeFroce 7950 GX2 มีใช้รึยังครับ อยากทราบอะคับ

ผมว่าเค้าคงปล่อยไปสักพักอะคับเพราะ 8800gtx ตัวเดียวแรงกว่า 7950GX2 อีก

Comment

แล้วตกลงตอนนี้ 7950GS2 มันต่อ 4 ตัวได้ยังอะ

Comment

ผมว่าคงปล่อยแล้วแหละ

Comment

ต้องลองต่อกับ Board ที่รองรับ VGA Quad Core ได้นะมีคนทำได้แล้วแต่ MotherBoard ที่เคยทำ Quad Core น่าจะเป็น GIGABYTE GA-8NSLi-Quad Royal

Comment

มีตังซื้อการ์ดจอขนาดนั้น ซื้อ 8800 ดีกว่าครับ

Comment

ถ้าต่อ 4 ตัวได้สมบูรณ์
              ก็จะกลายเป็น 8 GPU !!

โอ้ววว!! ตัวละเกือบ 30k เชียวนะ เป็นแสนเลย

8800GTX น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับท่านที่เป๋าตุงและอยากเล่นของแรง

Comment

หมดกระแสไปแล้ว มีแต่คนพูดถึง 8800 ครับ

Comment

เอามา SLI เป็น quad sli

ยัดรวมกับ QX กลายเป็น 4X4 เอาไปแข่งกับ AMD อิอิ

Comment

เอิ้วๆ หุหุ

การ์ด4ตัวบนบอร์ดเดียวเคยเห็นผลทดสอบคับ ใช้GF6600 4ตัว เขาไม่มีเทียบกะการ์ดตัวเดียวง่ะเลยไม่รู้แรงป่าว แต่ดูผลคร่าวๆแล้ว ไม่น่า***งจากการ์ดตัวเดียวเท่าไหร่เลย แต่กินไฟมหาโหด ได้ข่าวว่าpsuต่ำกว่า600Wเปิดไม่ขึ้น - -

เลยมาซะไกล - -
                    ส่วน 7950GX2 Quad-SLi ดูแล้วไม่ประทับใจคับ บางทียังแรงสู้การ์ดตัวเดียวไม่ได้เลย - -

Comment

ผมว่าเล่น 8800GTX/GTS ดีกว่าครับหากซื้อ 7950GX2 มาแล้วก็ใช้ตัวเดียวพอครับ เอามา Quad เปลืองเงินเปล่าๆแถมไม่แรงขึ้นแต่อย่างไร

Comment

งั้นคนซื้อ7950GX2 ก็ถูกปล่อยลอยแพสิครับ ไม่แ อีกซัก 2 ปีหน้าราคาอาจจะลดถึง5000ก็ได้(แล้วเวลานั้น 7900gs ผมหล่ะ 2500 เหรอ....) เศร้าต่อไป

Comment

อีก2ปี7900gsก็คงเหลือ2พันหล่ะครับ
                          เอาง่ายๆ2ปีก่อนผมซื้อ9600XT 6000..แล้วตอนนี้ดูสิเหลือเท่าไหร่

Comment

ถ้า 7950GX2 ลดเหลือ 5000 ผมคนนึ่งอะที่สนใจ ผมว่ามันคลาสสิกดี

Comment

สงสัยจะโดนตัดหางปล่อยวัดจริงๆ
                              คงวุ่นๆ กับการ ดัน G80 ทำกำไรก่อนที่ R600 จะมาเขย่าบัลลัง

จะว่าไปก็ยังไม่เห็น driver ที่มาทำ Quad SLI จริงๆด้วยนะเนีย อิๆ กระแส G80+R600 กลบหมดเยย

Comment

Working...
                              X